Tập Lái
12/12/16
0
0
0
Chào các bác

Hiện em đang thuê bên Chung cư Tôn Thất Thuyết Q4 thấy cũng ổn vì gần trung tâm (vợ chồng em đều làm việc ở Q1) nhưng nhà cũ quá thấy mua mà cũng 1,7 - 1,8 tỷ rồi nên muốn ráng thêm tí tầm 2 tỷ để kiếm căn nào 2 phòng ngủ mà mới chút.

Em đang nhăm nhe mấy căn sau đây
- Luxcity bàn giao trước Tết nhưng nghe nói về chủ đầu tư Đất Xanh thấy hơi sợ ko biết sau này có lấy sổ hồng được ko.
- Citizen Trung Sơn cũng bảo bàn giao trước Tết nhưng em chưa đến xem nên ko biết tiến độ thế nào, mà xem thiết kế nhà thấy hơi "ngu ngu"
- Docksland thấy xây xong rồi mà ko thấy ai ở cũng hơi ngán ngán với ko biết giá em đưa ra mua được ko.

Em muốn mua nhà đã xây hoặc sắp xong trong ngoài Tết tí, nhờ các bác tư vấn khoảng tầm giá này thì lựa chọn nào tốt, nếu có sổ hồng hay ngân hàng nào hỗ trợ cho vay thì càng tốt ạ. Cảm ơn các bác.​

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Q4 thì trừ hàng cũ thì hàng mới không có giá tầm 2 tỏi mà ở ngay đâu bác ạ.
Khu Nhà Bè thì em nghe hình như park Residence đường Nguyễn Hữu Thọ chắc xong trước tết giá cũng phù hợp.

Note: Em nghĩ bác chịu khó nới rộng quận ra hoặc kiếm mấy căn dễ chạy ra Võ Văn Kiệt rồi bọc qua Q1 nhanh(hơi tốn xăng) nhưng sẽ có mới + tầm tiền phù hợp.
Chúc bác tìm được căn như ý

• Like
Reactions: Hamachacha
Tập Lái
31/10/16
4
90
13
29
Chắc gần đó chỉ có LuxCity,M-one là hợp ý bác thôi :3dcuoi: Giao nhà trước Tết âm lịch.
Mà dự án Luxcity này bán cũng gần hết rồi,chỉ còn 10-20 căn cuối thôi nên em nghĩ cũng chả có vấn đề gì đâu bác.
Bác muốn chủ đầu tư uy tín hơn tí thì qua M-one,chủ đầu tư là Thảo Điền investment ( Masteri Thảo Điền) giá thì cũng tầm 1,6-1,8 tỷ/ căn 2pn nhưng giao nhà chậm hơn tý,tầm quý 2 năm 2017 đó bác.

Nói chung 2 dự án này là hợp với nhu cầu bác nhất về vị trí địa lý,giá tiền và thời điểm sắp giao nhà.
Bác cần đi xem nhà mẫu của cả 2 dự án này thì cứ ới em ạ.Lúc nào cũng sẵn sàng.

• Like
Reactions: Hamachacha
Tập Lái
12/12/16
0
0
0
Bác ghé Citizen xem tiến độ đi, sẵn tiện xem qua khu vực Trung Sơn này luôn. Còn phần thiết kế e thấy bác chê, e nghĩ chắc là do mấy căn có cái bếp nằm ngay trước cửa phòng khách phải ko ạ. Vụ này thì mình gắn thêm cái bàn cao kiểu quầy bar che lại là xong thôi bác. Có khi nhìn còn sang chảnh hơn nữa :D . Cần thêm thông tin gì bác cứ inbox e, hoặc bác inbox e sđt khi nào bác đi xem alo e chạy qua tư vấn ạ.

Bếp ngay trước cửa phòng khách ko phải vấn đề mà vấn đề là em thấy bố trí ko hợp lý là phòng khách to quá trong khi phòng ngủ thì bé tí. Còn cái cho vay của Vietbank không biết nếu trả trước hạn thì phạt thế nào, em chủ sợ sau đó lãi suất thả nổi cao quá thì chết em.

Tập Lái
12/12/16
0
0
0
Chắc gần đó chỉ có LuxCity,M-one là hợp ý bác thôi :3dcuoi: Giao nhà trước Tết âm lịch.
Mà dự án Luxcity này bán cũng gần hết rồi,chỉ còn 10-20 căn cuối thôi nên em nghĩ cũng chả có vấn đề gì đâu bác.
Bác muốn chủ đầu tư uy tín hơn tí thì qua M-one,chủ đầu tư là Thảo Điền investment ( Masteri Thảo Điền) giá thì cũng tầm 1,6-1,8 tỷ/ căn 2pn nhưng giao nhà chậm hơn tý,tầm quý 2 năm 2017 đó bác.

Nói chung 2 dự án này là hợp với nhu cầu bác nhất về vị trí địa lý,giá tiền và thời điểm sắp giao nhà.
Bác cần đi xem nhà mẫu của cả 2 dự án này thì cứ ới em ạ.Lúc nào cũng sẵn sàng.
Em cũng nghiêng về thằng Lux nhưng ko biết vay ngân hàng thì thế nào, mà các bác sales cứ bảo bán hết chứ lên mấy trang bất động sản cứ thấy dân tình chuyển nhượng ầm ầm ko biết sao.

M-one giao nhà chậm vậy rồi cũng có chắc là giao đúng tiến độ không.

Tập Lái
31/10/16
4
90
13
29
Em cũng nghiêng về thằng Lux nhưng ko biết vay ngân hàng thì thế nào, mà các bác sales cứ bảo bán hết chứ lên mấy trang bất động sản cứ thấy dân tình chuyển nhượng ầm ầm ko biết sao.

M-one giao nhà chậm vậy rồi cũng có chắc là giao đúng tiến độ không.
Lux THì có ngân hàng viettinbank cam kết cho vay đó bác.
còn M-one thì bác cứ nhìn masteri thảo điền là biết nó có giao nhà chậm hay không mà :)) 2 thằng cùng một chủ đó.

Hạng D
26/9/09
1.962
6.043
113
Luxcity sắp giao nhà và Hưng Phú 1,2 đã giao nhà
bác cần thì ới em nhé

Tập Lái
28/10/16
0
2
2
33
Chào các bác

Hiện em đang thuê bên Chung cư Tôn Thất Thuyết Q4 thấy cũng ổn vì gần trung tâm (vợ chồng em đều làm việc ở Q1) nhưng nhà cũ quá thấy mua mà cũng 1,7 - 1,8 tỷ rồi nên muốn ráng thêm tí tầm 2 tỷ để kiếm căn nào 2 phòng ngủ mà mới chút.

Em đang nhăm nhe mấy căn sau đây
- Luxcity bàn giao trước Tết nhưng nghe nói về chủ đầu tư Đất Xanh thấy hơi sợ ko biết sau này có lấy sổ hồng được ko.
- Citizen Trung Sơn cũng bảo bàn giao trước Tết nhưng em chưa đến xem nên ko biết tiến độ thế nào, mà xem thiết kế nhà thấy hơi "ngu ngu"
- Docksland thấy xây xong rồi mà ko thấy ai ở cũng hơi ngán ngán với ko biết giá em đưa ra mua được ko.

Em muốn mua nhà đã xây hoặc sắp xong trong ngoài Tết tí, nhờ các bác tư vấn khoảng tầm giá này thì lựa chọn nào tốt, nếu có sổ hồng hay ngân hàng nào hỗ trợ cho vay thì càng tốt ạ. Cảm ơn các bác.​
Bên Luxcity đang bàn giao ngay Huỳnh Tấn Phát và Nguyễn Thị Thập đấy bác ạ 2 tỷ mua được 73m2. bác cần tư vấn pm mình

• Like
Reactions: panamera82