Tập Lái
16/4/12
6
1
1
phochungkhoan.vn
Chào các bác,hiện tại em còn trong tay gần 200 triệu,tiền dành dụm mấy năm qua (sau khi thua lỗ một mớ vì chứng khoán và bitcoin),giờ không biết kinh doanh gì trong thời buổi khó khăn như hiện nay, e cảm thấy bế tắc và loser quá các bác ạ, hiện tại thì e vẫn đi làm văn phòng và đây là nguồn thu chính để nuôi gia đình, ráng cày cuốc để có tiền cưới vợ và mua nhà ở cái đất SG đắt đỏ này ... :sosad: Các bác ai có cao kiến hoặc nguồn hàng gì có thể cho nhỏ lẻ hợp tác được thì khai sáng giúp em nha. Em đội ơn rất nhiều.
:adore::adore::adore:

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
bác kinh doanh cf nhanh hay tiệm giặt ủi làm tốt kiếm dc cũng từ 15 đến 20 chai 1 tháng,thuê người coi tiệm là được bác ơi

Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Em có thể tìm cách kinh doanh online hoặc hợp tác với mấy anh bán online
Bữa trước có bạn trẻ ở cùng tòa nhà với anh mua hàng về bán qua Lazada ( chủ động và rất phù hợp với dân văn phòng)

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
200 triệu là số vốn cách đây 10 năm của em. Em chẳng biết kinh doanh gì nên vừa làm thuê nuôi vợ con, vừa tích góp mua đất để dành.
200 triệu bây giờ không thể mua đất vì giá qúa cao mà thị trường đang trầm lắng, nếu chưa biết kinh doanh gì cũng khó cho bác, theo em thì tạm gửi bank ngắn hạn chờ thời cơ.

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
cơ bản 200 triệu vẫn có thê kiếm ra tiền nhưng phải bỏ toàn bộ công sức vào đấy ,tiền càng nhiều mới càng nhàn còn tiền ít thì cực lượm bạc cắc thôi bác ơi

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Góp 1 căn NOXH hoặc 1 căn hộ giá rẻ ở vùng ven, trả đến khi lấy vk là vừa ;)

Tập Lái
1/7/13
0
11
2
Đã kinh doanh là chịu rất nhiều rủi ro nhé bác , mình đã kinh doanh nhiều mảng như quán ăn, cafe , khách sạn , mảng khách sạn đang ăn lên làm ra và mình gom tiền cổ đông mở ra tới 5 cái nhưng khi vincome ra quá nhiều căn hộ thì thị trường khách sạn sài gòn sụp nhiều may mà mình đã sang hết lại sớm và chuyển kinh doanh căn hộ , hiện nay vừa kinh doanh căn hộ cho thuê với mở thêm cửa hàng quần áo , mảng quần áo tuy cạnh tranh nhưng mình cũng may mắn là mở há thành công do tự làm trực tiếp chỉ thuê người phụ . bác cần tư vấn gì pm mình nhé và thật thận trọng khi bung tiền ra vì làm ăn bây giờ khoảng 80% star up thất bại lận.

Hạng B1
25/1/06
65
40
28
Năm 2019, chứng khoán là lợi nhuận nhiều nhất.

Tập Lái
4/1/18
21
14
3
32
Đã kinh doanh là chịu rất nhiều rủi ro nhé bác , mình đã kinh doanh nhiều mảng như quán ăn, cafe , khách sạn , mảng khách sạn đang ăn lên làm ra và mình gom tiền cổ đông mở ra tới 5 cái nhưng khi vincome ra quá nhiều căn hộ thì thị trường khách sạn sài gòn sụp nhiều may mà mình đã sang hết lại sớm và chuyển kinh doanh căn hộ , hiện nay vừa kinh doanh căn hộ cho thuê với mở thêm cửa hàng quần áo , mảng quần áo tuy cạnh tranh nhưng mình cũng may mắn là mở há thành công do tự làm trực tiếp chỉ thuê người phụ . bác cần tư vấn gì pm mình nhé và thật thận trọng khi bung tiền ra vì làm ăn bây giờ khoảng 80% star up thất bại lận.
Hi Bác, em cũng đang xem mảng kinh doanh thời trang và quần ảo nhỏ, mong bác chỉ giáo

Mong được cafe chỉ giáo