Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xin tư vấn về BMW 318i....

Tập Lái
2/6/14
36
17
8
Trước hết, e xin chào các oser BMW...Em vừa là thành viên mới của os forum (em 27 tuoi) và e cũng gà về ô tô lắm các bác ợ...Tình hình là e đang tính mua Kia morning hay các dòng xe nhỏ (xe cũ thôi) giá tầm >300tr -> 400 tr....vô tình lang bang vào chợ oto xem thử thấy BMW 318i (đời 2003) giá dao động khoảng 360tr -> 370tr...Xe này thì e thấy ngoài đường nhiều rồi nhưng không biết nếu mua thì dùng có ổn không (vì 2003 tới giờ rồi)....rồi nếu cần sửa chữa thì đồ thay của dòng này có dễ tìm, có hiếm và mắc không các bác, có hao xăng hao nhớt hay đời cũ quá có fai bị thay nhiều gì ko? Tiện thể các bác tư vấn e nên mua các dòng xe nhỏ đời mới bây giờ hay bonchen mua BMW 318i (2003) này vậy? E xin cám ơn các bác!!! Chúc các bác BMW osers ngày mới vui vẻ ạ!

Hạng B2
23/5/14
127
88
28
41
Mạnh dạn lên cụ ơi. Chơi dòng này phải ĐAM MÊ và HỌC HỎI kinh nghiệm về cách sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa và mua đồ. Cụ cứ tìm em nào giá "hợp lý" và nhờ 1 bimmer nào có uy tín trong OS này check cộng với vô Hãng nữa là không phải lăn tăn cho não có nhiều nếp nhăn ạ.:3dquaytay:

• Like
Reactions: christ
Hạng B2
2/5/13
130
11
18
Bác úp vài hình kèm thông số của em nó lên cho mọi ngừoi xem thử và nhận xét giúp bác ;)

• Like
Tập Lái
2/6/14
36
17
8
Mạnh dạn lên cụ ơi. Chơi dòng này phải ĐAM MÊ và HỌC HỎI kinh nghiệm về cách sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa và mua đồ. Cụ cứ tìm em nào giá "hợp lý" và nhờ 1 bimmer nào có uy tín trong OS này check cộng với vô Hãng nữa là không phải lăn tăn cho não có nhiều nếp nhăn ạ.:3dquaytay:
Bác úp vài hình kèm thông số của em nó lên cho mọi ngừoi xem thử và nhận xét giúp bác ;)

Em không biết up hình nek...chỉ biết vô tình lên đọc thấy bác này đang rao nek các bác ơi...Em không ngại học hỏi nhưng chỉ sợ hư hỏng gì kiếm đồ của dòng này sợ hiếm, không có hàng và mắc so với giá trị của dòng xe này thì cũng hơi mệt đó bác...Thank các bác nhiều!
http://www.otosaigon.com/threads/can-ban-bmw-318i-sport-zin-leng-keng-gia-tot.8577038/

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Cứ mạnh dạn lên bác,nếu thật sự đam mê thì tìm hiểu kỹ đi rồi hãy quyết định...trên diễn đàn có khá nhìu bài viết để bác tham khảo đó...cong bác ưng chiếc nào thò cứ quăng link lên đây ae chém giúp cho...mà e khuyên bác nên chọn date cao tí...205 chẳng hạn...trên đây có xe của bác anniehoang đang kêu bán đó...1 trong những chiếc 318 khá cứng đó bác.để e tìm link rồi quăng bác tham khảo...

• Like
Tập Lái
2/6/14
36
17
8
Cứ mạnh dạn lên bác,nếu thật sự đam mê thì tìm hiểu kỹ đi rồi hãy quyết định...trên diễn đàn có khá nhìu bài viết để bác tham khảo đó...cong bác ưng chiếc nào thò cứ quăng link lên đây ae chém giúp cho...mà e khuyên bác nên chọn date cao tí...205 chẳng hạn...trên đây có xe của bác anniehoang đang kêu bán đó...1 trong những chiếc 318 khá cứng đó bác.để e tìm link rồi quăng bác tham khảo...
Cám ơn bác...^^...e đợi link của bác!

Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
Bác nên mua mấy em hàn còn trẻ đi, 2010, 2011 về cho nó nhẹ cái đầu. Xài một hai năm bán ko lỗ bao nhiêu, sau này có điều kiện rồi mua bim đời cao.

Nếu bác rước bim cũ về, 2 tháng đầu thì bác sẽ viếng gara thường xuyên hơn là cưỡi em nó. Vài tháng sau bác ngồi trên chiếc E46 huyền thoại, đạp ga thì sướng thiệt đó... nhưng em nó có thể cho bác nằm đường ngoài ý muốn bất cứ lúc nào (em nói trường hợp xe ít bảo trì, chủ xe hơi gà)

Tâm sự chung của người đi E46 là vậy :D

• Like
Tập Lái
2/6/14
36
17
8
Bác nên mua mấy em hàn còn trẻ đi, 2010, 2011 về cho nó nhẹ cái đầu. Xài một hai năm bán ko lỗ bao nhiêu, sau này có điều kiện rồi mua bim đời cao.

Nếu bác rước bim cũ về, 2 tháng đầu thì bác sẽ viếng gara thường xuyên hơn là cưỡi em nó. Vài tháng sau bác ngồi trên chiếc E46 huyền thoại, đạp ga thì sướng thiệt đó... nhưng em nó có thể cho bác nằm đường ngoài ý muốn bất cứ lúc nào (em nói trường hợp xe ít bảo trì, chủ xe hơi gà)

Cám ơn bác...sáng giờ e cũng xem nhận xét và xin tư vấn về dòng xe này...kết quả là 100 comments thì đến cả 70% ý kiến cho rằng không nên mua BMW nếu xe đời đã quá lâu..hic...và dĩ nhiên cũng như bác nói là nó đúng với nhưng người gà như em...hiiii...Như bác LeVanAnhTuan khuyên thì nên mua nhưng date cao hơn....Thank các bác nhiều nhé...Chắc có lẽ lỡ hẹn với BMW rồi...đợi khi nào có tiền quá...:)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113

Mua xe new hàn cuốc thì 1 năm lổ hơn 100 chai lận ( cái này sure luôn). Lổ do rớt giá.
Xe hàn đi 3-5 năm là nó vật cho lên bờ xuống ruộng. Sửa không nổi luôn. Xe Hàn đi 1-2 mùa mưa là dàn đồng bắt đầu có dấu hiệu bung sơn lăm nhăm rồi.

Ví dụ năm nay bỏ 550 chai mua 1 chiếc KIA buổi sáng, đi 1 năm bán lại 400 chai là trầy vi tróc vảy.

ps: yêu thân thể mình thì nên chú trọng đến các tính năng an toàn hơn là mấy cái khác. Bình thường không sao, có gì xảy ra thì mới ước gì xe mình cứng hơn 1 tí, hay có thêm vài cái airbag hộ thân.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like