Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xin tư vấn về BMW 318i....

Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
Hí hí, em đã nói là mua xe hàn cũ rồi mà, giá sao mà rớt nhiều được nữa hả cubi?

Em lúc trước gà như bác chủ, rước phải em bệnh đầy mình về, đi sửa vài tháng đầu, tốn hơn 100 chai. Thấy bác chủ tầm tiền vừa đủ, nên khuyên bác ấy tránh xa ra cho đỡ mệt :D...

@bac chủ thớt: Bác nhớ dự trù thêm một khoảng kinh phí để thay phụ tùng nha

• Like
Reactions: christ
Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
Topic mua hay ko mua E46 cũ cho người mới tập chơi cũng đã bàn nhiều rồi.

Mua xe tuỳ duyên, bác chủ nếu có đam mê thì cứ mạnh dạn quất :)

• Like
Reactions: christ
Tập Lái
2/6/14
36
17
8
Cám ơn các bác đã nhiệt tình góp ý...BMW thì không riêng gì em, em nghĩ ai cũng mê hết! Nhưng theo e tham khảo thì chắc e đành sử dụng Hàn Quốc một thời gian rồi dành tiền tậu con đời cao hơn nek....Lần nữa e chân thành cám ơn các bác ở trên đã cho e những lời tư vấn hữu ích nhé!:3dtangqua:

• Like
Reactions: tinnt
Hạng B2
17/1/14
181
119
43
Thủ Đức
Mình cũng đang đi Bim 318i 2003.
Thật tình mà nói thì 400 ~500 tr thì cũng không mua được chiếc xe gì ưng ý lòng vòng có mấy chiếc hatchback hoặc Civic đời cao nên Bim E46 vẫn là lựa chọn hoàn hảo, tuy nhiên chủ xe phải chuẩn bị một khoảng tiền để thay thế phụ tùng đến hạn lại về!..đâu đó khoảng 15 ~ 20% giá trị mua là ngon lành cành đạo, đi vẫn an toàn hơn. Phụ tùng cho xe thì cũng không đắt lắm nhưng lúc nào cũng làm cho bác cảm giác nặng đầu cho mấy zụ sửa chửa này thay vì thời gian đó suy nghỉ kiếm tiền hay hơn hehe!...
Ai yêu E46 cũng chỉ yêu một thời gian thôi sau đó sẽ cố gắng cày để lên đời cập nhật công nghệ xe hơi chứ dù gì nó cũng là chiếc xe hơn 10 tuổi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: kevinngva and tinnt
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Trừ toyota thần thánh thì mình không dám so. Chứ với tầm 500-600 chai mua 1 chiếc xe hàn thì không bao giờ có cửa so với E46 về mọi thứ. ( opion, ngoại hình , độ bền, độ an toàn ...)

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Ngày xưa e mua xe cũng lăng tăng lắm....mà ko phải lăng tăng như bác chủ...e chỉ lăng tăng là ko tìm dc xe đepj thôi...chưa chưa bao giờ e nhắm qua xe Hàn hay xe Nhật...

Hạng B1
5/12/13
59
39
18
Chọn kỹ chút, mạnh dạn quất. Xe mới không nói, còn xe cũ tầm 4-500 thì e 46 là lựa chọn đáng giá. Em đi con Civic 1.8 2008 của chú mới chạy 6 vạn mà còn lâu mới so đuoc với em e 46 chạy hơn 30 vạn của em nhá. Chạy bồng bềnh, ồn, rung...

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
Thấy ae tư vấn nhiều quá e cũng góp thêm vài ý :
- về hình thức nội ngoại thất + sự an toàn thì E46 không có đối thủ trong tầm giá 400-500tr
- Về bảo dưỡng thì chi phí cũng bình thường như xe hàn nhật nếu xe vận hành bình thường không bị lỗi lầm gì , tuy nhiên vì xe đã 10 năm nên sẽ phải phat sinh chi phí thay mới các bộ phận đến tuổi ... nguồn phụ tùng bây giờ cũng nhiều và giá rẻ hơn chính hãng .
- Muốn chơi BMW thì phải có thêm kiến thức về xe và iu xe , hiểu rõ về xe thì bác sẽ thấy các chi phí mình bỏ ra là hơp lí và không phải lo lắng quá nhiều vì nghe người khác nói :D Còn nếu chỉ xem là phương tiện di chuyễn + chi phí thấp thì cứ KIA buổi sáng mà phang :D
=> chung kết lại e thấy bác nào có đam mê, kiến thức về xe và sẵn sàng chịu chi thì hãy mua BMW cũ vì con chân dài thành phố không thể như con tí con tũn ở quê , muốn chân dài thì phải chịu chi :D Trên quan điểm cá nhân e thì mua BMW 400-500tr để dành thêm 50tr sẵn sàng thì quá rẻ so với giá trị con xe này :D E nó vậy vì e đã bỏ hẵn hơn 170tr sữa chữa và hơn 100 tr làm đẹp ... cho cái xe chỉ 500tr ... phải máu thì mới chạy BMW được, đó là lí do tao sao các anh Hàn nhật 800- 1 tỏi gặp e vẫn cứ ngước nhìn :D