Tập Lái
13/4/20
3
7
0
40
[Tư vấn] Có nên mua xe Xpander lắp ráp?

Kính chào các cụ trên OS

Em nằm vùng trong hội Xpander đã lâu, nghe ngóng nhiều cái tốt cũng có nhiều cái cũng còn chưa được.
Tôt:
  • Phù hợp trong tầm giá
  • Phù hợp nhu cầu sử dụng
Chưa được
  • Xe bị ri sét sau khi mua
  • Chảy dầu phuộc
  • Bồng bềnh vì treo mềm dễ say
Từ cảm nhận các bác đã đi và dung roi có thể phân tích giúp em được không, và em nghĩ lựa chọn e hướng tới là bản AT CKD. Mà một số sale nói rằng bản CKD vỏ mỏng hơn và cảm giác k = xe nhập thì em k rõ như nào. Vẫn biết rằng một số sale nói nhập link kiện về y chang rồi lắp nên không khác nhau.

Bác nào đã mua và dùng bản AT CKD có thể cho em ít review được không ạ

*Ảnh minh họa

Về bản cross có vẻ tạm khắc phục lỗi trên nhưng về thuế k dc ưu dai nên quá khả năng nhưng nó cũng la 1 option thì có khả thi khong a. Mà trên hội có bác bản cross cung bị rỉ sét phần ống xả và gầm nhẹ

Chân thành cảm ơn các cụ đã tư vấn

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hcivic and baicon
Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
hóng quá trời, sao ko có cao nhân nào vô đàm đạo hết vậy ta :))

• Like
Reactions: baicon
Hạng B2
25/5/17
397
159
58
42
Có lẽ thớt này của sales hãng khác rồi đây chăng,kkk - có lẽ nào có lẽ nào như thế nhỉ

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
A tự nói đã nằm vùng đã lâu, nghĩa là anh toàn tiếp xúc với những người đang chạy Xpander rồi.
Giờ anh lên đây nằm tiếp để được cái gì ? Tôi hỏi thật.
Rồi nằm trên đây xong anh lại chạy qua đâu để nằm tiếp? và lại mở tiêu đề
"Em nằm vùng trong hội xpander, và diễn đàn OS đã lâu ..."

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Lăn tăn thì thuê 1 tháng tự lái, từng ấy thời gian đủ để cảm nhận có phù hợp với bác không. Chi phí so với quyết định sai lầm khi mua em nó là quá rẻ, do bác đã nằm vùng lâu chỉ thiếu thực tế nên thuê xe là phương án tối ưu.

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Thích thì xem, chạy thử từ trong hãng đến thuê xe bên ngoài trãi nghiệm!
Cân đối tài chính rồi quyết định thôi!
Mua xe thì phải xác định nó là tiêu sản cho dù là mua để phục vụ kinh doanh! Đắng đo suy nghĩ thì để tiền đó gửi ngân hàng lấy tiền lãi đi taxi grab cho đỡ mệt đầu:D

• Like
Reactions: Hcivic