Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
[Tư Vấn] Crossover cỡ nhỏ nào cho nữ chạy phù hợp?
*Ảnh minh họa

Như tiêu đề, cần tìm mua CUV dòng B cho người nhà (nữ chạy), bao gồm Toyota Cross/Hyundai Kona/Kia Seltos và có thể Peugeot 2008. Yêu cầu chi phí bảo dưỡng không quá cao. Xe chủ yếu xử dụng đi làm trong thành phố, hoặc đi du lịch gần mà thôi.

Giá lăn bánh trong khoảng 800. Nhờ các bạn sales HCM ib cho giá tốt nhất và các khuyến mãi.

Thanks.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Như tiêu đề, cần tìm mua CUV dòng B cho người nhà (nữ chạy), bao gồm Toyota Cross/Hyundai Kona/Kia Seltos và có thể Peugeot 2008. Yêu cầu chi phí bảo dưỡng không quá cao. Xe chủ yếu xử dụng đi làm trong thành phố, hoặc đi du lịch gần mà thôi.
Giá lăn bánh trong khoảng 800. Nhờ các bạn sales HCM ib cho giá tốt nhất và các khuyến mãi. Thanks.
View attachment 2422250
Anh chọn xe theo tiền à? Đáng ra anh chọn một con trong số trên rồi hô báo giá mới đúng chứ nhỉ?

• Like
Reactions: PMH82
Tập Lái
9/3/15
21
46
13
26
thấy báo viết Seltos bán tốt, chắc mua đại con đó cho theo số đông.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Anh chọn xe theo tiền à? Đáng ra anh chọn một con trong số trên rồi hô báo giá mới đúng chứ nhỉ?
Tiền có khoảng nhiêu đó thôi bác, tìm hiểu thì khá rối. Peugeot rất đẹp nhưng giá hơi cao và ngại chi phí bảo dưỡng, Cross tương tự. Seltos ổn, bảo dưỡng Kia rẻ (nhà trước đây chạy Kia thấy ok) nhưng chi tiết chưa ưng ý. Kona thì trung bình mọi thứ.

• Like
Reactions: singapore12
Hạng B2
18/2/21
285
401
63
29
Mình đang chạy Peugeot 3008 đây và thấy xe này chạy tốt, đẹp từ trong ra ngoài, chị nhà rất thích. Phí bảo dưỡng mình thấy bình thường, mỗi lần bảo dưỡng định kỳ chỉ hết khoảng 1 triệu.
Từ đó mình thấy nếu bạn chịu giá cao được thì xe Peugeot 2008 sẽ là lựa chọn hợp lý.

Còn không thì mình khuyên chọn Toyota Cross hoặc Kia Seltos. Hai lựa chọn này đều ngang ngửa nhau, Cross thì nhỉnh hơn về vận hành nhưng cũng mắc hơn chút. Chị em phụ nữ lái xe phải đẹp thì lái mới thoải mái, thì cả hai xe này đều đẹp. Cả Peugeot, Cross hay Seltos theo mình tìm hiểu và trải nghiệm thì đều mang lại sự thoải mái khi lái, xe cũng nhỏ gọn vừa phải, khung gầm cao, chứa được nhiều đồ. Xe có nhiều công nghệ cần thiết về an toàn.

Đó là 3 lựa chọn phù hợp cho nữ giới.
Huyndai Kona mình không biết nên không có ý kiến.

Hạng F
7/8/17
7.465
10.162
113
Mình đang chạy Peugeot 3008 đây và thấy xe này chạy tốt, đẹp từ trong ra ngoài, chị nhà rất thích. Phí bảo dưỡng mình thấy bình thường, mỗi lần bảo dưỡng định kỳ chỉ hết khoảng 1 triệu.
Từ đó mình thấy nếu bạn chịu giá cao được thì xe Peugeot 2008 sẽ là lựa chọn hợp lý.

Còn không thì mình khuyên chọn Toyota Cross hoặc Kia Seltos. Hai lựa chọn này đều ngang ngửa nhau, Cross thì nhỉnh hơn về vận hành nhưng cũng mắc hơn chút. Chị em phụ nữ lái xe phải đẹp thì lái mới thoải mái, thì cả hai xe này đều đẹp. Cả Peugeot, Cross hay Seltos theo mình tìm hiểu và trải nghiệm thì đều mang lại sự thoải mái khi lái, xe cũng nhỏ gọn vừa phải, khung gầm cao, chứa được nhiều đồ. Xe có nhiều công nghệ cần thiết về an toàn.

Bảo dưỡng hạng mục nào mà hết 1 triệu z bác.

Hạng C
3/7/19
801
802
96

Đó là bác 1k 5k km mới có giá đó, nhìn giá bảo dưỡng 40k ấy, không rẻ tí nào đâu