14/6/17
876
424
63
Tư vấn cung đường Sài gòn - Ninh Chữ Vĩnh Hy

Chào các anh chị,

Em có dự định tết này làm chuyến du lịch Sài gòn - Ninh Chữ. Muốn đi theo cung đường ven biển cho gia đình thư giản và ngắm cảnh.

Xin hỏi các anh chị chỉ giúp và thông tin về đường xá update mới gần đây nhé!
  1. Theo ven biển thì đi theo sơ đồ dưới là ok không?
  2. Đường xá sau mùa mưa vừa qua có đi được sedan city không?
  3. Cần trang bị và lưu ý gì khi đi dường này (có xxx, quán ăn, ....)
  4. Thời tiết và resort nào sạch đẹp, giá cả ok cho gia đình có người lớn và trẻ em.
  5. các điểm vui chơi, tham quan gồm những đâu. ....
Tks các bác, dì

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
29/1/18
479
1.029
103
56
Ăn uống thì bác ghé quán Vĩnh Hảo ngay bên trái trên QL1A đường ra Cà Ná. MÌnh chưa ăn bao giờ vì toàn chạy tới Phan Rang luôn mới ăn. Ăn uống ở Phan Rang thì cũng ko có gì nhiều, quanh quẩn mấy món bánh canh chả cá, chả cuốn, cơm gà...Ở thì dọc đường Yên Ninh có nhiều resort. Thời tiết PR khô hạn gần như quanh năm, chỉ hôm trước bão mới mưa nhiều thôi. Tham quan thì bác có thể ghé tháp Chàm Poklong Garai (có bán vé), đi vườn nho trên đường ra vịnh Vĩnh Hy, thăm Hang Rái, Núi Chúa...đó là những tuyến điểm tiêu biểu cho khách du lịch lần đầu đến PR. Mình thì một năm đi đôi ba lần, chủ yếu là đi chụp hình vì cảnh thiên nhiên ở PR rất đẹp.

14/6/17
876
424
63
Ăn uống thì bác ghé quán Vĩnh Hảo ngay bên trái trên QL1A đường ra Cà Ná. MÌnh chưa ăn bao giờ vì toàn chạy tới Phan Rang luôn mới ăn. Ăn uống ở Phan Rang thì cũng ko có gì nhiều, quanh quẩn mấy món bánh canh chả cá, chả cuốn, cơm gà...Ở thì dọc đường Yên Ninh có nhiều resort. Thời tiết PR khô hạn gần như quanh năm, chỉ hôm trước bão mới mưa nhiều thôi. Tham quan thì bác có thể ghé tháp Chàm Poklong Garai (có bán vé), đi vườn nho trên đường ra vịnh Vĩnh Hy, thăm Hang Rái, Núi Chúa...đó là những tuyến điểm tiêu biểu cho khách du lịch lần đầu đến PR. Mình thì một năm đi đôi ba lần, chủ yếu là đi chụp hình vì cảnh thiên nhiên ở PR rất đẹp.
Đường xá thì ok hết phải không bác. có bị sạc lở dất đá gì không? mưa bảo vừa rồi ko biết có ảnh hưởng gì không bác.

Hạng B2
29/1/18
479
1.029
103
56
Đường xá thì ok hết phải không bác. có bị sạc lở dất đá gì không? mưa bảo vừa rồi ko biết có ảnh hưởng gì không bác.
Tại bữa giờ mình cũng chưa đi lại nên cũng ko biết rõ, nhưng cũng ko thấy có tin gì về sạt lở ở khu vực này, vì cơ bản là vùng này khí hậu bán sa mạc nên cũng ít bị sạt lở hơn, núi đá nhiều chứ ko phải núi đất. Đường cơ bản là tốt, dễ đi.