Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Chào cả nhà OS,

Tuần sau tầm ngày 18.11 e có plan đi từ SG - BMT - xong qua Dalat về lại SG - đặc biệt lần này em chơi lớn đi bằng 2banh.

Tuy nhiên cung đường SG - BMT lâu lắm em không đi (cũng ít nhất 7 năm, đi bằng 4b).
Nhờ các anh tư vấn nên đi tuyến nào - đường có đẹp không, có bắn tốc độ hay lưu ý gì không ạ.

Và đoạn từ BMT qua Dalat có khó đi, hay lưu ý chú ý gì không. Nhờ các anh tư vấn giúp.

Em dự kiến đi sáng sớm tầm 3h sáng xuất phát từ SG.

E cảm ơn cả nhà.

Tư vấn cung đường SG đi Daklak (BMT) - qua Dalat - về lại SG
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: love_arsenal
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
SGN-BMT thì QL13-QL14 đường tốt. Từ Dak Nông trở đi bắn tốc độ với bắt lỗi giao thông nhiều. Hay có xe tải chạy chậm rì, đi xe 4b khá là ức chế.
Đường từ BMT qua Dalat - QL27 thì đoạn đầu OK tới Phi Liêng Đạ Đờn thì xấu lắm. Coi chừng có CSGT, bạn đi cẩn thận đừng quá tốc độ hay phạm luật là được.

Hạng B2
17/5/08
474
56
28
SGN-BMT thì QL13-QL14 đường tốt. Từ Dak Nông trở đi bắn tốc độ với bắt lỗi giao thông nhiều. Hay có xe tải chạy chậm rì, đi xe 4b khá là ức chế.
Đường từ BMT qua Dalat - QL27 thì đoạn đầu OK tới Phi Liêng Đạ Đờn thì xấu lắm. Coi chừng có CSGT, bạn đi cẩn thận đừng quá tốc độ hay phạm luật là được.
Cảm ơn anh.

• Like
Reactions: Marygold
Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Mình quên mất

Còn vụ đổ xăng các trạm xăng dọc đường không biết đã ổn chưa cả nhà nhỉ.

Ở HCM vùng ven vẫn còn thiếu xăng xếp hàng vs đổ 1 lần rất ít. Không biết vùng tỉnh BDuong / BPhuoc / Dak Nong / Daklak vs LamDong có ổn không nhỉ. Thời buổi này chuẩn bị đi chơi mà xăng thiếu cả tháng nay ghê quá.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình quên mất

Ở HCM vùng ven vẫn còn thiếu xăng xếp hàng vs đổ 1 lần rất ít. Không biết vùng tỉnh BDuong / BPhuoc / Dak Nong / Daklak vs LamDong có ổn không nhỉ. Thời buổi này chuẩn bị đi chơi mà xăng thiếu cả tháng nay ghê quá.
Tháng trước mình đi BMT thì thấy dọc đường từ Đồng Xoài tới BMT đổ xăng bình thường, không đông đúc, xăng dồi dào. Không biết tới nay thì sao.

• Like
Reactions: PAND10122004
Hạng D
8/10/11
3.066
5.932
133
Mình quên mất

Mới đi tuần rồi xăng thoải mái toàn cây petro còn daklak qua BmT đi cach đây 5 năm sedan muốn khoc lun 8h sáng đi chừng chiều tối mới tới. Không biết đường xá bây giờ ra sao rồi.

• Like
Reactions: bidunhy
Hạng B2
10/6/09
115
405
63
chơi lớn đi BMT - Gia Nghĩa - Tà Đùng - Di Linh - Đà Lạt luôn bác

• Like
Hạng C
20/4/18
966
1.786
108
47
Bình Dương
Có một bài chi tiết về cung đường này cho ô tô rồi....tus chịu khó lội lại xem, đi xe máy thì có vấn đề gì với các anh, các chú đâu ngoài mệt thấy mẹ!

• Like
Hạng B2
23/9/15
140
157
43
43
Bác nên suy nghĩ kỹ về việc đi bằng 2banh. Đường xa, đi 4banh an toàn hơn, vẫn ngắm cảnh, hay đi đây đó được

• Like