Hạng C
7/4/20
650
662
93
34
Tuần trước, em mang BT50 2020 qua đăng kiểm Bình Triệu để đăng kiểm và hoán cải thêm nắp thùng thấp của hãng mới mua lắp thêm.

Xe em xưa giờ ko có sẵn nắp thùng nay đi hoán cải để hợp thức hóa cái nắp mới.

Các xe mà trong hồ sơ không có nắp thùng thì yêu cầu trạm làm hồ sơ hoán cải, đóng phí 610.000đ, 3 ngày sau lấy giấy hoán cải, trong vòng 6 tháng phải đi làm lại cà vẹt. Vì các thông số sẽ thay đổi so với ban đầu ( chiều cao và tự trọng lớn hơn ban đầu).

Cái nắp thì của hãng, gắn vào chẳng ảnh hưởng gì nhưng thật là phiền phức các cụ ạ.

Tư vấn đăng kiểm hoán cải xe bán tải
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Đúng rồi bác, luật là luật ban hành thì phải tuân theo thôi

Tập Lái
24/11/16
5
14
3
em đang tính lắp nắp thùng 3 tấm thì có cần làm hoán cải hay cứ để vậy chạy thôi các bác

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Tuần trước, em mang BT50 2020 qua đăng kiểm Bình Triệu để đăng kiểm và hoán cải thêm nắp thùng thấp của hãng mới mua lắp thêm.

Xe em xưa giờ ko có sẵn nắp thùng nay đi hoán cải để hợp thức hóa cái nắp mới.

Các xe mà trong hồ sơ không có nắp thùng thì yêu cầu trạm làm hồ sơ hoán cải, đóng phí 610.000đ, 3 ngày sau lấy giấy hoán cải, trong vòng 6 tháng phải đi làm lại cà vẹt. Vì các thông số sẽ thay đổi so với ban đầu ( chiều cao và tự trọng lớn hơn ban đầu).

Cái nắp thì của hãng, gắn vào chẳng ảnh hưởng gì nhưng thật là phiền phức các cụ ạ.

View attachment 2704364*Ảnh minh họa
Lắp nào của hãng. Làm gì có hãng xe nào sản xuất lắp thùng bán tải. Gắn trong hãng là bị sale nó thịt ít nhất 10tr trong đó. Nó mang ra ngoài hoặc gọi bọn ngoài vô gắn thôi
- ko muốn phiền thì khi mua xe gắn luôn để bọn bán xe nó đi đăng ký, đăng kiểm ngay từ đầu. Còn xe ra đăng ký rồi gắn vô thì làm hoán cải. Ko làm thì cứ để vậy chạy. Chưa thằng công an nào dám bắt vì gắn lắp thùng hết. Nhưng đi đăng kiểm sẽ phải tháo ra

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Còn xe sedan có cái thùng này cũng tiện. Đứa em trước cũng mua về gắn nhưng chạy toàn bị phạt nên sau phải tháo ra. Ko biết có bác nào xin hoán cải vụ này dc chưa nhỉ?
Thule Dynamic M | Thule | Malaysia

Hạng C
7/4/20
650
662
93
34
Lắp nào của hãng. Làm gì có hãng xe nào sản xuất lắp thùng bán tải. Gắn trong hãng là bị sale nó thịt ít nhất 10tr trong đó. Nó mang ra ngoài hoặc gọi bọn ngoài vô gắn thôi
- ko muốn phiền thì khi mua xe gắn luôn để bọn bán xe nó đi đăng ký, đăng kiểm ngay từ đầu. Còn xe ra đăng ký rồi gắn vô thì làm hoán cải. Ko làm thì cứ để vậy chạy. Chưa thằng công an nào dám bắt vì gắn lắp thùng hết. Nhưng đi đăng kiểm sẽ phải tháo ra
Bác nhầm to rồi, cái nắp thấp là của hãng đó, nhưng ko đưa vào đk xuất xưởng thôi, còn ko hoán cải mà gắn nắp thấp hoặc nắp cao là ra đường hugo thịt ngay nhé, thằng em của em đã bị thịt rồi, hugo mở ra xem không có trong đăng kiểm là hết đường chối cãi.

• Like
Reactions: volvo960