Thảo Luận tư vấn đăng kiểm

Hạng B2
26/11/14
180
88
28
TP.HCM
xin chào các bậc tiền bối số là em mới lấy con cruze 2011,em làm thủ tục chuyển vùng ra biển số mới,mà trong đăng kiểm còn hình chụp biển số cũ,cho em hỏi khi gặp xxx thì có bị làm sao không ạ,mà đăng kiểm của em còn thời hạn tới 1 năm nữa,nếu không được thì đi đăng kiểm ở đâu ok a và các bước như thế nào a.xin các cụ trợ giúp ạ.

Hạng D
10/3/15
4.591
22.836
113
số khung số máy còn đó, ko sao đâu bác, em mua xe cũ cũng 8 tháng mới đổi sổ đang kiểm

Hạng B2
18/5/15
161
114
43
xin chào các bậc tiền bối số là em mới lấy con cruze 2011,em làm thủ tục chuyển vùng ra biển số mới,mà trong đăng kiểm còn hình chụp biển số cũ,cho em hỏi khi gặp xxx thì có bị làm sao không ạ,mà đăng kiểm của em còn thời hạn tới 1 năm nữa,nếu không được thì đi đăng kiểm ở đâu ok a và các bước như thế nào a.xin các cụ trợ giúp ạ.
Khi thay đổi chủ sở hữu, chuyển vùng hoặc cải tạo phương tiện, Chủ phương tiện phải đưa phương tiện đến Trạm quản lý sổ cùng các giấy tờ liên quan để làm thủ tục kiểm định xác nhận những thay đổi. Khi thay đổi sở hữu: Chủ cũ của phương tiện phải có trách nhiệm bàn giao Sổ Chứng nhận kiểm định cho Chủ mới của phương tiện. Khi chuyển vùng đăng ký: Chủ phương tiện phải mang theo hồ sơ di chuyển hoặc đăng ký mới đến Trạm quản lý sổ để làm thủ tục di chuyển; nhận và chuyển hồ sơ đếnTrạm quản lý mới.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Khi nào hết hạn đăng kiểm nó cấp sổ mới cho bác ko cần phải DK liền đâu cầm theo hợp đồng mua bán có công chứng phòng GT làm phiền nhưng theo em mua xe lại thì ko sao cả miễn còn DK là ok.