Tư Vấn Đăng Ký Xe Tư vấn đăng ký xe cũ mua lại qua tay người thân

Tập Lái
22/6/20
37
37
1
31
Xác nhận
confirm
2310761

Chào các bác. Mình có cậu em nay chốt được cái xe cũ, đã cọc tiền mai định đi rước xe về thì ô bà nội ngoại lại ko đồng ý vì tháng cô hồn. Đành nghĩ cách nhờ người thân đứng tên mua hộ xe rồi sang tháng mua lại kiểu hình thức, hợp thức hóa thôi thì đăng ký xe có phức tạp không ạ?

Mong các bác tư vấn

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/9/20
16
20
1
28
Xác nhận
confirm
chi cho cực vậy bác, sợ thì đi thầy xem cho một ngày tốt rồi lấy xe về, còn sang tên thì cứ công chứng mua bán đi đóng thuê khi nào muốn về tên thì ra đăng kí.

Hạng C
8/10/13
523
240
43
Xác nhận
confirm
Bác cứ trả full tiền rồi để xe ở showroom hoặc mang đi gừi ấy. Ngày đẹp đi sang tên mang xe về thôi

Tập Lái
22/6/20
37
37
1
31
Xác nhận
confirm
Bác cứ trả full tiền rồi để xe ở showroom hoặc mang đi gừi ấy. Ngày đẹp đi sang tên mang xe về thôi
Vâng bác. Cuối cùng nhờ ô chú thợ buôn xe đi mua full tiền rồi vc ng bán kí sẵn mấy bản hđ mua bán xe r dịch vụ công chứng sang tên sang tháng làm

Hạng C
8/10/13
523
240
43
Xác nhận
confirm
Vâng bác. Cuối cùng nhờ ô chú thợ buôn xe đi mua full tiền rồi vc ng bán kí sẵn mấy bản hđ mua bán xe r dịch vụ công chứng sang tên sang tháng làm
Chúc bác có con xe ngon toét toèn toẹt nhóe :)

Reactions: loitaianh23
ice confirmed
Hạng B2
21/6/07
222
196
43
Xác nhận
confirm
Có lần em cũng mua giúp ng nhà 1 xe trong SG rồi 20 ngày sau mới chuyển ra HN, làm HĐMB tên em do ng nhà em k vào được, rút hồ sơ để đó (hồ sơ có niêm phong của CA, giữ nguyên niêm phong đấy), cùng tỉnh thành như trường hợp của bác đơn giản hơn nhiều.
Sau xe ra đến HN, qua dịch vụ làm công chứng nối sang cho đúng chủ, đi đóng trước bạ như bthg. Chỉ mất phí công chứng theo giá trị xe trong HĐMB thôi, không đáng kể.

Hạng D
6/8/16
1.500
9.900
113
bó tay... mình thì cứ tháng này thấy rẻ là mua thôi

Hạng B1
12/7/14
64
48
18
37
Xác nhận
confirm
Cố tình qua mặt cô hồn là nó vật cho đấy. Thôi cứ mua trực tiếp rồi thành khẩn cúng cho nó con gà với thùng bia (cũng xong mình nhậu đi đâu mà thiệt). Chuyện tâm linh không đùa được đâu.

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook