Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Cảm ơn bác, mình nếu đi chắc xuất phát 5-6h. vì có con nhỏ. Bác có về mấy ngày tết chưa? Đường xá xe cộ giờ có nhiều ko bác?
Nếu bác chỉ về Phú Yên, thì trước 6h sáng xuất phát là vừa. Đi tà tà 6h chiều là tới.

Đường xá trước và sau lễ tết luôn đông. Bác có xe nhà thì khỏe rồi, có thể lựa chọn thời gian linh động (đi sáng sớm sẽ đỡ kẹt xe). Tùy năm, em hay hỏi vài đồng nghiệp ở quê xem họ về và lên khi nào, để ... tránh. :cool:

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Cảm ơn bác, mình nếu đi chắc xuất phát 5-6h. vì có con nhỏ. Bác có về mấy ngày tết chưa? Đường xá xe cộ giờ có nhiều ko bác?
Tết thì nên tránh giờ xuất phát của xe khách (sáng sớm và chiều tối 5-8pm). vì sẽ bị dồn cục ở đường hẹp phía ngoài Dầu Giây. cũng như đó là giờ cao điểm rất đông của HCM và Đồng Nai (cũng là giấc tối là giờ bà con tất niên ăn nhậu về có men trong người). Tết em hay xuất phát SG 9pm hoặc 4AM.
Ngày thường thì tránh đi đoạn SG/Đồng Nai giấc 4-7pm.
Em mới Tuy Hòa-SG tối qua vào, đường hiện nay đẹp, đi đúng tốc độ, các đoạn đường đôi 90 có thể chạy cao hơn chút còn KDC/zone 60/ cấm 60 thì phải chạy đúng. Vượt lane bên phải thì cẩn thận các nút giao có xe qua đường khuất mặt. Khúc Đồng Nai thì cẩn thận ko vượt ẩu, CT Dau Giay-HCM thì ko dc đam mê tốc độ, CA đứng ở giữa tuyến bắt và phạt nặng mấy xe quá tốc độ

14/6/17
876
424
63
Mình cũng làm 1 lèo là tới Bình Định luôn (05:30 - 17:30) lịch trình gọn nhẹ như sau:
Ăn Sáng: Phan Thiết.
Ăn Trưa: Dốc Lếch - Nha Trang (Vợ Con Tắm Biển 1/2 tiếng). Toàn là khách Trung, Hàn
Ăn Tối: Binh Định (nhà Bạn).
Sáng hôm sau: Đà Nẵng...
Bác đi tới BĐ mà có 10h thôi sao. có chạy nhanh hay bình thường vậy bác. em tính tết về ghé Phú Yên nghĩ ngơi sáng dậy phi về Quảng Ngãi. Chi phí trạm và xăng xe cả đi và về khoảng tầm bao nhiêu vậy bác. Chắc là ít hơn đi máy bay phải không?

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Bác đi tới BĐ mà có 10h thôi sao. có chạy nhanh hay bình thường vậy bác. em tính tết về ghé Phú Yên nghĩ ngơi sáng dậy phi về Quảng Ngãi. Chi phí trạm và xăng xe cả đi và về khoảng tầm bao nhiêu vậy bác. Chắc là ít hơn đi máy bay phải không?
12 tiếng chứ Bác. SG BD khoảng 700 km, xe mình thì khoảng 14.2l/100km. Tiền trạm mình ko nhớ rõ.

Hạng D
4/7/13
1.552
6.101
133
Sài Gòn

Chạy nhanh (đúng tốc độ, chọn thời gian hợp lý) có thể đạt trung bình 65 km/h hoặc hơn xíu, vì vậy xuất phát sớm thì đêm có thể đến Quảng Ngãi.

Chạy tà tà, ít kinh nghiệm thì trung bình 50km hoàn toàn có thể vì thế nên chia là 2 đoạn và nghỉ ở Nha Trang, ráng đến Tuy Hòa là tối mịt mù luôn.

Xăng cộ thì phụ thuộc vào xe, trung bình 10 lít 100km thì đi về hết 3 triệu hơn tý, cầu đường khoảng 1 triệu. Nếu xe nhà tự lái đi 4 người thì rẻ hơn máy bay, về quê lại có xe chạy.

Tết thì đương nhiên đông hơn ngày thường, mà đông thì cũng đi tốt chứ có vấn đề gì.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Chạy nhanh (đúng tốc độ, chọn thời gian hợp lý) có thể đạt trung bình 65 km/h hoặc hơn xíu, vì vậy xuất phát sớm thì đêm có thể đến Quảng Ngãi.

Chạy tà tà, ít kinh nghiệm thì trung bình 50km hoàn toàn có thể vì thế nên chia là 2 đoạn và nghỉ ở Nha Trang, ráng đến Tuy Hòa là tối mịt mù luôn.

Xăng cộ thì phụ thuộc vào xe, trung bình 10 lít 100km thì đi về hết 3 triệu hơn tý, cầu đường khoảng 1 triệu. Nếu xe nhà tự lái đi 4 người thì rẻ hơn máy bay, về quê lại có xe chạy.

Tết thì đương nhiên đông hơn ngày thường, mà đông thì cũng đi tốt chứ có vấn đề gì.
Đi xa, em thường cố xuất phát sớm, tầm 4h. Lúc đó F1 có thể ngủ thêm vài tiếng trên xe. Sáng 7 - 8h, dừng chân ăn nhẹ, nghỉ chút, 9h tiếp tục hành trình. Trưa 12h, nghỉ ngơi, ăn uống, 1h hơn túc tắc lên đường.

Tức là, lần nào đi từ SG, em cũng đến Tuy Hòa tầm 4h kém. Lần gần nhất, em đi đường tránh Tuy Hòa, thẳng tiến Quy Nhơn, đến KS chưa tới 6h.

Hôm sau đi Hội An, có đường cao tốc Quãng Ngải - Đà Nẵng, nhẹ nhàng lướt gần 320km, chưa đến 6 tiếng. :)

Hạng D
4/7/13
1.552
6.101
133
Sài Gòn
Đi xa, em thường cố xuất phát sớm, tầm 4h. Lúc đó F1 có thể ngủ thêm vài tiếng trên xe. Sáng 7 - 8h, dừng chân ăn nhẹ, nghỉ chút, 9h tiếp tục hành trình. Trưa 12h, nghỉ ngơi, ăn uống, 1h hơn túc tắc lên đường.

Tức là, lần nào đi từ SG, em cũng đến Tuy Hòa tầm 4h kém. Lần gần nhất, em đi đường tránh Tuy Hòa, thẳng tiến Quy Nhơn, đến KS chưa tới 6h.

Hôm sau đi Hội An, có đường cao tốc Quãng Ngải - Đà Nẵng, nhẹ nhàng lướt gần 320km, chưa đến 6 tiếng. :)
Bây giờ có hầm đèo Cả và hầm Cù Mông bớt được khoảng 1h so với trước kia.

Bác trên kia ít đi xa, con nhỏ, nghỉ nhiều xuất phát muộn mà chỉ về Quảng Ngãi thì đến Nha Trang dừng được rồi, cố thêm thì tối mịt mới tới Tuy Hòa.

• Love
Reactions: badmonkey