Hạng C
8/10/11
587
544
93
Tư vấn du lịch Hồ Tà Đùng, Đak Nông

Sắp tới nhóm em có 3 xe sẽ du lịch Hồ Tà Đùng Đaknong xuất phát tại Saigon, nghỉ 1 đêm tại Tà đùng Top view homestay.

Các bác có kinh nghiệm chỗ ăn, chơi tại khu vực này ạ? Em xin đa tạ!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/9/19
109
41
28
37
Em chưa nghe thấy địa điểm này bao giờ, bác nào có thông tin thì chia sẻ đi

Hạng B2
10/7/07
177
19
18
53
Chỗ này em đã đi và ở lại, cảnh rất đẹp nhé Bác, khu homestay có 1 vị trí rất đắc địa, tầm nhìn tuyệt vời. Không khí trong lành, cảnh vật thiên nhiên. Đây là khu du lịch chụp hình tự sướng, xe đoàn xuống khá đông, nên từ 9h sáng đến chiều rất ồn ào (hoặc do em đi dịp cuối tuần). Nhưng bác nghỉ lại thì rất ổn, vì buổi tối yên tĩnh, nếu đi đúng dịp trăng tròn thì rất tuyệt.
Đường đi phong cảnh đẹp. Khu homestay thì rất chán, chẳng có gì chơi ngoài seo phi seo phai các kiểu, phòng ốc tiện ích bình dân, đồ ăn cũng vậy không có món nào đặc biệt.
Nếu thích ngắm cảnh non nước thì bác chịu khó chạy xuống bến thuyền Tà đùng cách homestay khoảng 14km, thuê cano chạy vô các các đảo, tại đây có dịch vụ ngủ lại đêm luôn, các món ăn khá phong phú, heo bìa rừng, cá hồ,... nhiều loại, giá cũng ổn.
Chúc bác có chuyến đi thú vị :)

Hạng F
4/1/08
8.290
110.599
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Sắp tới nhóm em có 3 xe sẽ du lịch Hồ Tà Đùng Đaknong xuất phát tại Saigon, nghỉ 1 đêm tại Tà đùng Top view homestay. Các bác có kinh nghiệm chỗ ăn, chơi tại khu vực này ạ, em xin đa tạ!
Mọi thông tin đã có sẵn trong câu hỏi của bác.
Ngủ ở đó
Ăn cũng ở đó
Chơi cũng ở đó.

Trên đường từ Di Linh qua có thể ghé bến thuyền Tà Đùng làm 1 vòng quanh hồ.
Nếu thích dân dã thì ăn ngủ dưới bến thuyền sướng hơn :D

Còn trên đường từ Daknong qua thì có thác Niêng Lung, chỉ e sedan không vô nổi.

Hạng C
8/10/11
587
544
93
Chỗ này em đã đi và ở lại, cảnh rất đẹp nhé Bác, khu homestay có 1 vị trí rất đắc địa, tầm nhìn tuyệt vời. Không khí trong lành, cảnh vật thiên nhiên. Đây là khu du lịch chụp hình tự sướng, xe đoàn xuống khá đông, nên từ 9h sáng đến chiều rất ồn ào (hoặc do em đi dịp cuối tuần). Nhưng bác nghỉ lại thì rất ổn, vì buổi tối yên tĩnh, nếu đi đúng dịp trăng tròn thì rất tuyệt.
Đường đi phong cảnh đẹp. Khu homestay thì rất chán, chẳng có gì chơi ngoài seo phi seo phai các kiểu, phòng ốc tiện ích bình dân, đồ ăn cũng vậy không có món nào đặc biệt.
Nếu thích ngắm cảnh non nước thì bác chịu khó chạy xuống bến thuyền Tà đùng cách homestay khoảng 14km, thuê cano chạy vô các các đảo, tại đây có dịch vụ ngủ lại đêm luôn, các món ăn khá phong phú, heo bìa rừng, cá hồ,... nhiều loại, giá cũng ổn.
Chúc bác có chuyến đi thú vị :)

View attachment 2012440
Chân thành cảm ơn bác, cuối tuần đi nên nôn quá. Mình đang hi vọng trời đẹp ít mưa.

Hạng B2
4/11/11
217
542
93
Hay quá, em đánh dấu cái, nghỉ ở bên dưới các đảo thì tiện nghi có ok không ạ, với cả đi mùa nào là đẹp nhất ạ, em định đưa bố mẹ em đi chơi.

Hạng F
4/1/08
8.290
110.599
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Hay quá, em đánh dấu cái, nghỉ ở bên dưới các đảo thì tiện nghi có ok không ạ, với cả đi mùa nào là đẹp nhất ạ, em định đưa bố mẹ em đi chơi.
Dưới đảo thích hợp cho đi bụi, ngủ lều chứ không có dịch vụ gì nhé bác.
Dân máu phượt thì rất thích :D

Người già và trẻ con nên chọn Topview homestay cho buổi tối.