Tập Lái
28/2/21
2
0
1
61
Tư vấn du lịch bằng đường HCM
*Ảnh minh họa

Chào các bác,

Các bác làm ơn cho hỏi em đi Vios từ HCM đi Quảng Nam bằng đường HCM đường có tốt không ạ.

Em cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Vios thì vô tư,, đâu phải thời kháng chiến đâu mà lo bác
Tiện, em có một câu hỏi, nếu mua xe mà đi hơn 100 kms mà sợ nằm đường là thế nào ? Do đó , nếu như em là đi được nếu xe được bảo quản, bảo trì kiểm tra đúng thì OK, bất cứ loại xe nào ngay cả Lada (xe LX cũ), Morning máy 1L ..... Còn như 100K chưa thay nhớt, chưa làm gì dù có siêu xe cũng có thể nằm đường (Lamb, Porsche ...) . Thân !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
6/9/18
7.359
16.251
113
35
Tiện, em có một câu hỏi, nếu mua xe mà đi hơn 100 kms mà sợ nằm đường là thế nào ? Do đó , nếu như em là đi được nếu xe được bảo quản, bảo trì kiểm tra đúng thì OK, bất cứ loại xe nà ngay cả Lada (xe LX cũ), Morning máy 1L ..... Còn như 100K chưa thay nhớt, chưa làm gì dù có siêu xe cũng có thể nằm đường (Lamb, Porsche ...) . Thân !
VN mua dc xe thì ít nhất cũng phải hơn 20k $,, số tiền này ko phải nhỏ nên là bảo trì đúng chuẩn thì cũng ko phải ai cũng làm dc đâu bác,, với lại đường xá VN thì ko tốt lắm nên khả năng nằm đường tương đối cao,, ra khỏi tp mà nằm đường thì chờ xe có mà mùa quýt nên ai cũng lo là vậy thôi bác,, xăng VN còn pha tạp chất mà ( báo chí hay nói đến xăng giả,, mà xăng thì sao giả dc)

• Like
  • Haha
Reactions: tombum06 and Osin
Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
VN mua dc xe thì ít nhất cũng phải hơn 20k $,, số tiền này ko phải nhỏ nên là bảo trì đúng chuẩn thì cũng ko phải ai cũng làm dc đâu bác,, với lại đường xá VN thì ko tốt lắm nên khả năng nằm đường tương đối cao,, ra khỏi tp mà nằm đường thì chờ xe có mà mùa quýt nên ai cũng lo là vậy thôi bác,, xăng VN còn pha tạp chất mà ( báo chí hay nói đến xăng giả,, mà xăng thì sao giả dc)
Thì cái gì cũng giả được ... bằng cấp cũng thế ... thạc sĩ, tiến sĩ ... ngoại ngữ mà thua đứa con nít nửa ... còn vụ xăng giả thì cứ kéo theo xe bồn .... phía sau là OK ... Nói thì nói, Xe mà nằm đường thì hao hơn là .... bảo dưởng đúng quy định. Xứ nào cũng thế cả, do đó , nên bảo dưởng đúng thì xác xuất nằm đường ít hơn ..... Đúng không bác .

• Like
Reactions: Hieu_LA