Which one?

• Mazda3 FL

Bình chọn: 30 26,1%
  • Focus titanium

Bình chọn: 85 73,9%

• Total voters
    115
Tập Lái
9/10/07
32
17
8
Mình thích Mazda3 HB hơn, ngoại nội thất đẹp hơn Focus, đặc biệt là giá mềm hơn, vợ hay chồng đều hợp dáng cả. Tôi chạy đầm tính <100km/h nên không cần máy mạnh, chỉ bền và tiết kiệm là đủ. Nếu chọn Mazda thì tôi còn dư cả trăm triệu đổ xăng và bão dưỡng xe, hệ thống bão trì Trường Hải nhiều hơn Ford làm tôi yên tâm sử dụng xe.
Giá cả thì bác nói rất có lý... còn những thứ khác không đúng như lý thuyết bác đọc hay tự nghĩ ra đâu.
Khi nào bác mua chiếc xe thứ hai, lúc đó mới biết mình cần gì..

• Like
Reactions: Hải DMC
Hạng B2
1/10/16
166
372
63
40
Mình thích Mazda3 HB hơn, ngoại nội thất đẹp hơn Focus, đặc biệt là giá mềm hơn, vợ hay chồng đều hợp dáng cả. Tôi chạy đầm tính <100km/h nên không cần máy mạnh, chỉ bền và tiết kiệm là đủ. Nếu chọn Mazda thì tôi còn dư cả trăm triệu đổ xăng và bão dưỡng xe, hệ thống bão trì Trường Hải nhiều hơn Ford làm tôi yên tâm sử dụng xe.
Nói ko cảm thấy ngượng mồm hả bạn, mazda nào rẻ hơn 100tr, bền thì chưa chắc ai bền hơn, tiết kiệm nhiên liệu thì mazda hơn ford, còn an toàn và đầm tính thì ford hơn đứt mazda, bác ko cần quãng cáo cho trường hải.

Hạng B1
28/10/16
77
37
18
36
Bác nhầm rồi về giá focus deal tốt bản full rẻ hơn hơn m3 full nhé, còn bản classic rao bán có 574 kìa rẻ hơn bản base m3 tới gần 80 củ. E đã ngồi thử thì không gian hàng ghế sau của 2 xe gần tương đương ko quá chật chội.

Hạng B1
28/10/16
77
37
18
36
Đã từng đọc bai có bác mua bản base của focus về động cơ là tương đương về độ thêm 30tr option bộc ghế da các kiểu lên cũng khá ok

Hạng D
15/9/17
2.746
2.132
113
39
Bác nhầm rồi về giá focus deal tốt bản full rẻ hơn hơn m3 full nhé, còn bản classic rao bán có 574 kìa rẻ hơn bản base m3 tới gần 80 củ. E đã ngồi thử thì không gian hàng ghế sau của 2 xe gần tương đương ko quá chật chội.
À em đang nói theo cảm nhận của em về dòng Hatchback thôi, sedan thì em không nói đến. Mazda 3 HatchBack giá đàm phán trung bình 672tr và em Focus HatchBack Titanium giá đàm phám trung bình là 792tr, trừ ra là hơn cả trăm triệu đấy bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
So sánh hơi ngộ nhé bác
focus titan HB/sedan đều là full
Mazda Hb chỉ là 1.5, em nói thật máy 2.0 của M3 em thấy còn cùi nói gì máy 1.5 (mà là so với máy focus GDI 2.0, chưa so với em ecoboost nhé)
Nội thất em nói luôn là ngồi vào mazda nội thất nhìn rẻ tiền hơn Focus titan nhé, ngoài cái phanh tay điện tử ra thì m3 full chả gì hơn nói gì m3 1.5

Mà tiền là của bác, thích thì nhích ...

Hạng D
15/9/17
2.746
2.132
113
39
Nói ko cảm thấy ngượng mồm hả bạn, mazda nào rẻ hơn 100tr, bền thì chưa chắc ai bền hơn, tiết kiệm nhiên liệu thì mazda hơn ford, còn an toàn và đầm tính thì ford hơn đứt mazda, bác ko cần quãng cáo cho trường hải.
Hãy đọc kỹ trước khi comment của em trước khi trả lời nha bác, em đang nói Mazda3 Hatchback 1.5 ( giá khoản 672tr), không nói đến Mazda3 2.0 sedan.

Hạng D
15/9/17
2.746
2.132
113
39
So sánh hơi ngộ nhé bác
focus titan HB/sedan đều là full
Mazda Hb chỉ là 1.5, em nói thật máy 2.0 của M3 em thấy còn cùi nói gì máy 1.5 (mà là so với máy focus GDI 2.0, chưa so với em ecoboost nhé)
Nội thất em nói luôn là ngồi vào mazda nội thất nhìn rẻ tiền hơn Focus titan nhé, ngoài cái phanh tay điện tử ra thì m3 full chả gì hơn nói gì m3 1.5

Mà tiền là của bác, thích thì nhích ...
Đối với em máy 1.5 đủ dùng cho bà xã đi làm và đi siêu thị rồi. Còn đi xa hay du lịch thì em lấy SUV mà đi cho thoải mái.