Which one?

• Mazda3 FL

Bình chọn: 30 26,1%
  • Focus titanium

Bình chọn: 85 73,9%

• Total voters
    115
Hạng B2
21/4/17
174
94
28
Vũng Tàu
Chắc ở nhà bác đi vios à ? Bữa nào bác mượn con nào tầm 170 ngựa rồi chạy nhé ... nếu chỉ mua xe đi siêu thị trong nội thành thì mua yaris đi cho nhỏ gọn ...
anh em chạy con xe focus của em xong chạy con outlander sport của ổng (2.0 CVT) bảo đi xe của tao ngại đi QL1 vì vượt đuối lắm (ổng mới biết chạy xe từ năm 98 thôi), vượt phải canh đủ thứ mới dám vượt không như xe mày thích là lút ga
Em ko có điều kiện bác ah, em chỉ có con Accord 1996 thôi, nên ko ham đua đòi bao nhiêu ngựa ^^!. Chạy thế nào thấy đủ là được rồi. Nhiều ngựa để làm gì? Khi nhu cầu của mình chủ yếu là có xe đi lại, che nắng che mữa, an toàn cho gia đình!! Cứ nghe 1.5 yếu này yếu nọ, yếu là yếu thế lào:eek: ??
P/s: Bác nói kiểu khinh người vãi :oops: "Chắc ở nhà bác đi vios à ?", mà đúng thật :rolleyes:. Hehhehee

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/4/17
174
94
28
Vũng Tàu
Thế sao bác ko mua aveo đi cho tiết kiệm, vô đây cào phím vơdi ae làm gì, ngta hỏi tư vấn thì ae vô tư vấn, đụng chạm j nhà bác đâu mà nhảy dựng lên vậy. Ko lẽ ngta nói đi 1.5 = 2.0 hay sao mà đòi mạnh hay đủ đi. Đương nhiên 1.5 ecoboost hay 2.0 hơn hẳn 1.5 nhiều cái. Còn ra đường ai muốn đua thì đua đâu ai ép. Có điều gặp đường dốc hay đường xấu thì mới thấy máy mạnh lợi thế hơn. Hiểu chưa anh hùng bàn phím.
Hehehe, A véo xấu.Được chưa cụ ^^!
Em nói thật, nếu ngày nào người ta cũng đi đèo dốc xấu thì người ta đã ko hỏi tư vấn 2 con này rồi :v.
Còn lâu lâu đi thì 1.5 bình thường, yếu thi yếu nhưng leo đèo bình thường, chả sao cả. Tất nhiên là ko bằng mấy thằng Turbo 1.5, 2.0,...

• Like
Reactions: binhn
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em ko có điều kiện bác ah, em chỉ có con Accord 1996 thôi, nên ko ham đua đòi bao nhiêu ngựa ^^!. Chạy thế nào thấy đủ là được rồi. Nhiều ngựa để làm gì? Khi nhu cầu của mình chủ yếu là có xe đi lại, che nắng che mữa, an toàn cho gia đình!! Cứ nghe 1.5 yếu này yếu nọ, yếu là yếu thế lào:eek: ??
Yếu là lúc cần vượt thì không vượt được đó bác... Giống bác chạy xe 50cc được rồi hay làm gì cần 100cc, 110cc, 125cc hay 150cc
Lúc bác chưa có xe, chạy 2B bác chỉ mong có cái 4B chạy thôi... Kia Morning cũng được
Nhưng bác đã có tiền mua 4B hạng C (ví dụ quota 900tr) thì bác có quyền lựa chọn chứ nhỉ ?
Hay lại bảo thôi xe này cũng được yếu không sao... Ơ hay tôi đã có 900tr mua xe thì tôi muốn bỏ tiền ra để được cái tốt nhất (an toàn, máy mạnh, bền bỉ...) chưa kể con M3 1.5 HB đó chả có gì ăn được con Focus titanium từ nội thất, an toàn, máy móc
Hehehe, A véo xấu.Được chưa cụ ^^!
Em nói thật, nếu ngày nào người ta cũng đi đèo dốc xấu thì người ta đã ko hỏi tư vấn 2 con này rồi :v.
Còn lâu lâu đi thì 1.5 bình thường, yếu thi yếu nhưng leo đèo bình thường, chả sao cả. Tất nhiên là ko bằng mấy thằng Turbo 1.5, 2.0,...
Mua xe cũng vì nhiều cái không chỉ vì cái form bác ạ, em nói thật cái KODO của mazda mới nhìn đẹp lung linh nhìn càng lâu càng chán...

Hạng B2
21/4/17
174
94
28
Vũng Tàu
Yếu là lúc cần vượt thì không vượt được đó bác... Giống bác chạy xe 50cc được rồi hay làm gì cần 100cc, 110cc, 125cc hay 150cc
Lúc bác chưa có xe, chạy 2B bác chỉ mong có cái 4B chạy thôi... Kia Morning cũng được
Nhưng bác đã có tiền mua 4B hạng C (ví dụ quota 900tr) thì bác có quyền lựa chọn chứ nhỉ ?
Hay lại bảo thôi xe này cũng được yếu không sao... Ơ hay tôi đã có 900tr mua xe thì tôi muốn bỏ tiền ra để được cái tốt nhất (an toàn, máy mạnh, bền bỉ...) chưa kể con M3 1.5 HB đó chả có gì ăn được con Focus titanium từ nội thất, an toàn, máy móc
Trước tiên, về vấn đề so sánh xe của bác.
* 2B: Nhu cầu em dùng chỉ là có phương tiện đi lại, ko quan trọng phân khối bao nhiêu. Nếu cần thì mua 150cc cho rồi, mua 110cc làm gì?? Là vì nhu cầu của t chỉ dùng xe 110cc đi lại là được.
* 4B: Giống như 2B vậy, tùy nhu cầu, mục địch sử dụng mà mua xe. Phù hợp mục đích và sở thích mình thì mua.
**** Điều bác muốn, ko có nghĩa là người khác cũng muốn "9 người 11 ý"
So sánh phiến diện như vậy thì chưa ổn lắm ^^! Hehhehe
Máy mạnh( đường nhiên, động cơ là Ecoboots cơ mà), bền bỉ (ko lẽ động cơ Skyactiv ko bên hả bác?), an toàn (Focus hơn là đúng, nhưng Mazda3 cũng ko thua thiệt bao nhiêu cả :) ).
Tóm lại, tiền nào thì của đó!! Giá hợp lý cho cả 2 xe. Vấn đề còn lại là "Mình thích thì mình nhích" thôi.

Dù sao thì cũng cám ơn bác nhiều ^_^

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Các bác tập trung chủ đề tư vấn cho thớt đi, cãi nhau om xòm vậy

Hình như là ford hỏng vặt nhiều hơn đấy thớt ah

Theo m thì tóm lại 3 dòng
Focus: an toàn, cảm giác lái ( chi phí bảo dưỡng sửa chữa cao)
M3: option, giá hợp lý, chi phí xăng xe bảo dưỡng thấp.
Ngoại hình thì tùy mắt chủ thớt
Kết: chủ thớt là lái mới. Mua xe lần đầu thì nên chọn m3.
Còn Đam mê và thích cảm giác lái thì focus

Focus thực sự tốt giống civic vậy. Nhưng xuống tiền đi mua thì lại khác.
Focus trend thì option như xe thập niên 90. Giá Forcus titanium với civic 2017 thì người ta lạ nghĩ đến phân khúc khác, thậm chí lên hẳn suv crossover
Nên các bác đừng chê ỏng chê eo m3 hay xe hàn. Người ta bỏ gần tỉ bạc mua xe chắc cũng ko ngu lắm đâu

• Like
Reactions: Dx82 and banxehoicu
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Mỗi xe đều có điểm mạnh điểm yếu riêng của nó bác ơi, không phải ngẫu nhiên mà Mazda3 đứng đầu PK C liên tục 2 năm nay, còn Focus luôn nằm trong top xe bán ế nhất.
Thích em nào nhích em đó

Dân mình mua oto còn khác với thị trường thế giới lắm, toàn là nghe nói. Với lại tiền ít thì làm sao hít hàng thơm được.

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Dân mình mua oto còn khác với thị trường thế giới lắm, toàn là nghe nói. Với lại tiền ít thì làm sao hít hàng thơm được.
Thơm mà giá chát quá thì cũng ko thơm lắm đâu ;))

Hạng D
3/3/16
1.485
2.655
113
39
Máy mạnh để làm giề, đua ah`???
Nhu cầu thế nào thì mua thế ấy thôi...
bác bán xe chứ mình nghĩ bác chưa có chạy xe nhiều. máy 1.5 của M3, 1 mình chạy thì ok, chở đủ người và ít hành lý rồi biết.

giờ cao tốc nhiều, mua xe mạnh chạy cho sướng. mấy chiếc íu íu muốn tăng tốc tăng không nổi

mua gđ xài nên chọn ford

Tập Lái
9/8/17
28
10
3
27
Hình như là ford hỏng vặt nhiều hơn đấy thớt ah

Theo m thì tóm lại 3 dòng
Focus: an toàn, cảm giác lái ( chi phí bảo dưỡng sửa chữa cao)
M3: option, giá hợp lý, chi phí xăng xe bảo dưỡng thấp.
Hỏng vặt nhiều hơn là do bác đã trải nghiệm hay là thông tin từ đâu ạ?