Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Chào các bác số là chiều nay em lên FORD Trường Chinh định mua xe. Tiền để sẵn ATM. Hợp đồng thảo luận xong xuôi. Nhưng do em nữ gà mờ nên nhờ anh trai và một bác trên otosaigon đi cùng. Sau khi qua bãi xem xe, huhu hai người đàn ông chê tè le về nó. Làm em hoang mang. Hai bác đó nói thứ 1 tiếng đóng cửa kêu rời rạc không mạnh mẽ. Hai xe ồn. Ba không có thắng đĩa cho bánh sau ( hai bác đó la là cái này rất nguy hiểm, em mua FORD vì an toàn mà nói vậy làm em sợ ). Tư không có áp suất lốp. Huhu vậy theo các bác đã mua và nghiên cứu những điều trên có vấn đề gì không ạ? (Nói chung em ngân sách mua xe 1ty mấy vẫn bình thường, nếu các bác chê quá em sẽ mua xe khác - nguyên nhân em mua eco do chỉ duy nhất mình em đi, em chưa biết lái, với em thích gầm cao. Nếu mua SUV mítubishi ( pajero sport hoặc Captiva ) chỉ mình em đi thì hơi phí. Nhưnv nếu vì an toàn và bền bỉ em sẵn sàng ) Mua xe mà hoang mang quá trời. Do em dốt nên mong các bác hướng dẫn dùm em.

Updated 21/12: Em đã mua xe rồi. Mua của em sale ở Trường Chinh. Cá nhân em ngay thời điểm em mua em ấy cho giá sát nhất. Số đt các bác chịu khó đọc topic em có post ở phía sau. Em ấy tren Huy, có nick trên này. 0906319089
Tuy nhiên khi em mua xe thì Huy bận, có lúc nhờ Phượng đồng nghiệp Huy dẫn đi xem xe dùm. Dù em k mua với em sale này nhưng em cực kì thích em gái này. Giúp bạn rất nhiệt tình, em đòi hỏi gì Phượng cũng cố gắng giúp em, dù em ấy k phải là người sale bán cho em. Em gái này cá nhân em đánh giá rất cao, nên xin post số điện thoại em ấy lên bác nào thích thì alo. Em ấy chịu khó và lúc nào cũng nhiệt tình, cùng group của Huy 090224 41 41. Các bác thích em nào thì làm việc cùng em ấy thôi. :)
Thớt của em xin closed tại đây. Mai em đi bấm số rồi. Chúc các bác năm mới phú quý, sức khoẻ và hạnh phúc. Bb

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: LeeNgoc
Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Huhu em là nữ k thích xe nào hết. Không giống các bác nam. Em mua xe nhưng k yêu nó, chỉ xem nó y chang chiếc hai bánh. Nên ưu tiên thứ nhất an toàn, thứ hai phù hợp tiêu chí đi làm trong thành phố hàng ngày. Em chỉ yêu bất động sản thôi hihi. Xe cộ với em chỉ là vật để đi lại k có ý nghĩa gì cả. Xe nào cũng được nhưng SUV và an toàn phù hợp cho nữ chưa biết lái rành :)

• Like
Reactions: Bmthuat
Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Quên vì có thể thời gian lâu em không ở Vn, nên chính vì thế giá tiền vừa phải phù hợp nhu cầu đi lại cũng là vấn đề chọn lựa. Tks bác.

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Hóng thớt này để coi những bác đang đi xe này cho ý kiến.

Thấy có bác Undertaker làm cách âm cho ecosport, nhưng khg biết có giảm ồn được nhiều không.

Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Ồn thiệt bác ơi. Bác đi xem xe chưa? Tình hình nghe xe bị chê tự dưng chán k muốn mua luôn :(

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Mình nghe vụ Mazda 3 bị vụ đèn báo check engine nên định mua ecosport. Vẫn chưa có thời gian để qua coi xe nữa.

Thấy có thớt đăng của bác Undertaker làm cách âm, mình hỏi hiệu quả được bao nhiêu để có lấy xe thì đem qua làm mà chưa thấy hồi âm

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Ẹc vậy là hiểu rồi đó bác. Rầu. Sale Ford làm em k thoải mái lắm. Em phụ nữ nên cảm tính, nhiều khi chỉ vì cái tào lao như em nó vô mời em ly nước cái em khoái em mua. Mà nhiều khi giá rẻ nhưng vào mua xem mình như ăn xin thôi đem tiền quăng chỗ khác vui hơn. Trong các hãng em chấm sale Kia nhất. Tiếc em ấy xe Hàn. Em đang ngó thử hãng khác nè. Nói chung em k có mê mẩn gì hết. Nên vui em mua, buồn em k mua đi taxi luôn. Dù gì cũng k chắc ở Vn bao lâu nữa.

Hạng B1
8/10/14
86
101
33
23
trên facebook có "ecosport saigon fanclub", chị cứ lên đó hỏi, các bác ấy sẽ cho chị cảm nhận tốt nhất của ng đang dùng xe. Chuyện xe ồn hay không đi test xe là biết liền, cái này tùy từng người, hai bánh sau phanh tang trống thì cũng là tình hình chung của dòng xe hạng A,B và 1 số hạng C nữa. An toàn thì chắc chắn an toàn chứ không như 3 ng kia nói.

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
Chị hãy hỏi sự đánh giá của những người đang sử dụng xe ecosport, ý kiến của họ là chính xác nhất.