Hạng B2
1/7/07
269
11
18
Kính các bác,

Em định lăn tăn một em bốn bánh cho đời thêm tươi, ngân quĩ được duyệt tầm 25K.-27K Em hơi phong kiến, nên chỉ thích cưới em nào còn gin, chưa ai sờ soạng linh tinh nó mới phê nhiều nhiều. Tìm hiểu mãi, em thấy có ba lựa chọn theo ngu ý của em:

1. Civic 1.8 AT: quá chỉ tiêu ngân sách của em. Không đáng đồng tiền bát gạo [:eek:]
2. Mazda 3: Kiểu dáng và nội thất mê quá. Nhưng không có xe mới, khổ thế!
3. Lancer Gala 1.6 AT: em nó coi hấp dẫn quá, mặc dù con nhà không gia giáo lắm (ý em muốn nói dịch vụ hậu mãi và tư vấn chưa thật chuyên nghiệp như Honda)

Các bác làm ơn làm phúc chỉ giáo giùm em, với tầm tiền đó em nên cưới em nào cho cung Thê nó ngon ngon một tí. Em chạy xe máy đi làm, chỉ cuối tuần vi vu tí thôi.

Với laị thời điểm nào từ đây đến cuối năm là nên mua xe để được giá tốt nhất. Đừng khuyên em chờ đến 2010 để được giảm thuế nhé. Mọi sự thèm muốn, khi phải kiềm chế quá lâu đều rất có hại cho sức khỏe, phải không các bác? :D

Em chờ cao kiến của các bác chỉ giáo cho kẻ hèn này.

Đa tạ, đa tạ

Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc
RE: Tư vấn giùm em cái, đau đầu quá!

Bác ơi, cái Lancer Gala chán phèo. Thằng Mitsui ko có thế mạnh về sedan đâu, 4wd thì ok. Mà xái thằng Mit thì khi hư, hay mất đồ mua thì chết luôn. Service nò cũng ko ok. Hay bác ráng với cho thấu CIVIC đi, tuyệt lắm!

Hạng B2
7/5/06
117
2
18
tp hcm
otosaigon

25k-27k là nhiều rồi,nhưc đầu là phải,2010 gía giảm,vậy bác nên mua xe rẻ 1 chút để đi tạm cho đỡ nhức đầu,theo ý em thì bác nên mua Gala 1.6 AT,em là dân mua bán đã đi nhiều xe,con này đi tuyệt lắm,tầm tiền này GALA không có đối thủ.
Chúc bác mau có xe để cho đời thêm tươi

Hạng B2
1/7/07
269
11
18

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giáo nhanh chóng. Nhưng ý em thế này:
Civic thì đã quá rồi, nhưng phải 2.0 AT mới sướng. Hai thằng 1.8 AT và MT đều thiêu thiếu cái gì đó, em không thấy phê và đáng đồng tiền bát gạo lắm

Gala AT 1.6 có vẻ OK và hợp túi tiền em hơn. Giá cả thế nào và mua ở đại lý nào là yên tâm nhất? Các bác chỉ giáo thêm giúp. Em ở SG!

Cảm ơn các bác lần nữa nghen

Hạng B2
7/5/06
117
2
18
tp hcm
otosaigon

GALA 2.0AT thì còn xe,còn 1.6 AT thì em không bít,nhưng ý em là nếu bác biết coi xe thì nên mua xe cũ thì hay nhất ,chờ cho xe giảm gía mình mua xe xịn đi cho v...u..i

Hạng B2
1/7/07
269
11
18

Quên nữa, em cũng đang tơ tưởng em Mazda 3. Nhưng gọi đâu cũng không có hàng mới. Có mấy bác bán hàng cũ mà hét kinh quá, em chạy mất dép (26K). Hic!

Hạng B2
1/7/07
269
11
18

Trích đoạn: vivancar

GALA 2.0AT thì còn xe,còn 1.6 AT thì em không bít,nhưng ý em là nếu bác biết coi xe thì nên mua xe cũ thì hay nhất ,chờ cho xe giảm gía mình mua xe xịn đi cho v...u..i

Cưới 1 em Gala 2.0 AT còn gin tầm bao nhiêu bác nhỉ (tính luôn cả giấy tờ ra biển số luôn)? Ai dà, em đâu có ngờ cái sự mua xe nó đau đầu thế này. Nhưng nói chung là, không nên hoãn cái sự sung sướng ấy lại :D:D

Hạng B2

Trích đoạn: vivancar

25k-27k là nhiều rồi,nhưc đầu là phải,2010 gía giảm,vậy bác nên mua xe rẻ 1 chút để đi tạm cho đỡ nhức đầu,theo ý em thì bác nên mua Gala 1.6 AT,em là dân mua bán đã đi nhiều xe,con này đi tuyệt lắm,tầm tiền này GALA không có đối thủ.
Chúc bác mau có xe để cho đời thêm tươi

Đúng là đau đầu thật..... 25 đến 27 mà vẫn không có sự lựa chọn..... Chán thật..... Theo em nhé:

Bác tính đến chuyện vay đi ... Nếu không vay ai được thì chỉ còn nước vay ngân hàng thôi (0.85%/tháng).... Cố tý đi CIVIC 1.8 AT.... Được đấy.... Vì bác cũng thích em nó mà.... Đừng có cố kiểu 2k mà lại chọn MIT AT.... Sau này lại......... đau đầu hơn nữa....

Chúc bác sớm có vợ 2 đẹp như ý

Hạng B2
1/7/07
269
11
18

Bác tính đến chuyện vay đi ... Nếu không vay ai được thì chỉ còn nước vay ngân hàng thôi (0.85%/tháng).... Cố tý đi CIVIC 1.8 AT.... Được đấy.... Vì bác cũng thích em nó mà.... Đừng có cố kiểu 2k mà lại chọn MIT AT.... Sau này lại......... đau đầu hơn nữa....

Chúc bác sớm có vợ 2 đẹp như ý
[/quote]

Em sẵn sàng vay để cưới vợ 2 đấy chứ. Có điều em dốt nát về xe cộ, nghe các bác khen Gala quá, ăn đứt Civic về kỹ thuật và đồ chơi đi kèm, em cũng thấy xiêu xiêu. Lại có bác chê Gala phụ tùng mắc, dịch vụ không bằng Honda. Cưới vợ đẹp, bền, mà nhà vợ cũng phải tử tế nữa sao mà khó thế hả trời?

Các bác đại diện nhà trai góp ý cho em nó một chút nhé!