Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Bác thấy giá vé máy bay bị đề nghị áp giá sàn rồi đấy.
Thì liệu giá xe có thật sự giảm sâu khi qua 2018 không :D
Một câu hỏi đặt ra là nếu giá xe giảm sâu thì đường hiện tại, chỗ đậu xe giải quyết ra sao khi mà chính quyền giờ còn chưa giải quyết xong chỗ cho xe máy và ô tô hiện tại?
Bạn em làm bên xuất nhập khẩu ô tô nó khuyên là thích, cần, và đủ điều kiện thì sắm ngay đi. Đợi 2018 cũng vậy thôi.
Em đang học B2. Khi có bằng em sẽ đi cưới ngay :D

• Like
Reactions: Thien284
Tập Lái
9/3/17
17
15
3
51
Chào cả nhà.
Mình có bằng B2 cuối năm ngoái, tuy mới nhưng cũng đã ôm xe làm vài chuyến đường xa đường thành phố đều có vì vậy muốn mua 1 chiếc để thi thoảng đưa gia đình đi chơi nhưng thấy tình hình thuế sắp về 0% nên cũng e dè, với lại nếu mua chắc 1-2 tháng mới đi nên càng khó nghĩ, ...
mà nếu không mua thì mấy bác cũng biết rồi, người mới biết lái rất thèm lái :) - vừa rồi đứa cháu của thằng bạn có chiếc Kia Rio định giao cho mình chạy Uber vì nó có sẳn tài khoản trong đó giá giao 400k/ ngày và xăng nhớt tự đổ tính ra là 12 triệu/tháng
mình thì chỉ nhắm chạy đêm và chủ yếu là chạy cho thỏa cái ghiền cầm lái trong thời gian chờ mua xe (dự kiến qua năm 2018 )
theo mấy bác tư vấn xem giá giao xe vậy có chát lắm không?
liệu chạy từ 18g - 23g thì thu nhập có trả nổi tiền xe không?
Cảm ơn mấy bác trước

khuyên bác một cách chân tình . Nếu có tiền mua luôn để chạy dịch vụ hay Uber thì ok , còn nếu mua xe trả góp NH thì đừng nên nhé ! Bác cứ nghĩ đơn giản một đều tại sao bác không mua Tivi trả góp ?, Máy giặt trả góp ? vv......có phải là lãi ngân hàng sẽ đội giá con Tivi hay cái máy giặt lên giá cao ngấc ngưỡng không ? . Uber bộ nó ngu sao nó không mượn tiền ngân hàng để mua ? để 5 năm sau hảng Uber sẽ có hàng trăm chiếc xe thuộc về minh ! đâu đơn giản phải không bác ? đã có nhiều người phải bán xe để trả lãi Ngân Hàng nhé bác ! cứ đọc báo mà xem , còn bạn nào khuyên bác mua xe trả góp thì có lẽ bạn đó làm bên ngân hàng hoặc bên bán xe vì phải chạy doanh số nên tư vấn cho bác như vậy nhé ! chúc bác sáng suốt quyết định kẽo đi sai đường vợ con khổ nhé !

Hạng B1
28/12/16
94
544
83
51
khuyên bác một cách chân tình . Nếu có tiền mua luôn để chạy dịch vụ hay Uber thì ok , còn nếu mua xe trả góp NH thì đừng nên nhé ! Bác cứ nghĩ đơn giản một đều tại sao bác không mua Tivi trả góp ?, Máy giặt trả góp ? vv......có phải là lãi ngân hàng sẽ đội giá con Tivi hay cái máy giặt lên giá cao ngấc ngưỡng không ? . Uber bộ nó ngu sao nó không mượn tiền ngân hàng để mua ? để 5 năm sau hảng Uber sẽ có hàng trăm chiếc xe thuộc về minh ! đâu đơn giản phải không bác ? đã có nhiều người phải bán xe để trả lãi Ngân Hàng nhé bác ! cứ đọc báo mà xem , còn bạn nào khuyên bác mua xe trả góp thì có lẽ bạn đó làm bên ngân hàng hoặc bên bán xe vì phải chạy doanh số nên tư vấn cho bác như vậy nhé ! chúc bác sáng suốt quyết định kẽo đi sai đường vợ con khổ nhé !
Cảm ơn lời khuyên của bác, mình sẽ cân nhắc điều này.

Tập Lái
4/4/17
3
1
1
42
cái này cũng còn tùy vào số lượng người đi nữa bác à, Kia morning tuy nhìn ngoài nhỏ không có đuôi dài thôi chư chạy rất ok mình lấy con 2011 nhập chạy đến nay vẫn ok nhé đi tỉnh thoải mái với bốn người lớn + 1 em bé nhé .
hihihi.. vợ em nó không thích mới khổ. nó bảo sao giống con ếch quá... cám ơn bạn nhiều nhé.

Tập Lái
4/4/17
3
1
1
42
Bác Nghiên cứu Lacetti 2007, Daewoo Gentra 2010.
Còn bác mê Forte thì bác cố gắng tìm con Cerato đời 2009 nhập, giá có thể tầm 3xxx
em thấy lacetti đời 2007 sâu quá. với lại tìm chỗ bảo hành cững như hãng xe hơi khó.. kia phổ biến hơn, với e biết dc ông kỹ sư bên kia nên nhờ check xe tốt hơn..

Tập Lái
30/3/17
27
1
3
29
xin chào các trưởng bối. em dành dụm được 300tr, muốn mua con xe để vi vu và chạy dịch vụ khi rổi. em đang tìm mua xe giá khoảng 300tr-400tr. nhưng em không thích morning, i 20, spark. em thich kia mà sao thấy forte cũ giá cao quá. mong tiền bối lâu năm tư vấn giúp e với ạ/.
bác xem thử con Grand I10 Sedan thế nào bác nha. cần tư vấn thì alo e cái 0903.605.662. (Ms. Lệ)

Tập Lái
9/3/20
10
2
0
37
em cũng thấy hơi phí bác ạ vì tính ra chi phí bác thuê xe tháng chạy grab (full ngày lun á) thì hết 12 triệu/tháng. Nhưng mà cái này thì bác chỉ chạy vào buổi tối thôi + thêm những chi phí phát sinh thêm như bị phạt do mắc lỗi giao thông, hoặc xui hơn là va chạm, thì bác chỉ có lỗ thôi!