Tập Lái
5/8/14
10
6
3
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác, em vừa mới lên đèn bi xenon cho vợ 2, mấy ngày đầu chạy rất ngon nhưng 2 hôm nay bị lỗi liên tục. Đèn bên tài lúc sáng lúc không và tắt đi mở lại cũng không sáng. Để qua đêm đến sáng mở lại thì sáng, sau đó thì chạy 1 lúc lại bị.

Hạng B1
25/7/19
68
68
18
44
Quận 2
Xe em cũng lên xenon và muốn khóc với nó mấy lần đây.
Đèn lúc sáng lúc tắt vậy là do ballast nha bác. Ballast và cục kích điện lên 20.000 volt nên ballast yếu (ko đủ điện, hoặc chập chờn) sẽ "phá" mấy thiết bị điện khác. Bóng có thể xài bóng dỏm nhưng ballast nên xài đồ xịn một chút (Aozoom, GTX,...) cho yên tâm, và nói thợ đi đường điện riêng (chứ ko nên xài đường dây của đèn halogen cũ).

Tập Lái
3/4/19
22
12
3
Đang định lên đèn nghe xong thôi em cứ đèn zin cho nó lành o_O

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Đó là vấn đề tư duy, sao bạn khi mua xe mà không nói nó nâng cấp chính hãng ? và khi mua bản thấp thì lại độ ? Tây phương thì thực dụng còn dân VN thì mua phải rẽ và độ tứ tung. Đã có tiền chơi xe 4B sao phải nhức đầu. Để thời gian kiếm tiền hay hơn, và xe dzin thì giá trị hơn chế độ , và xe chế độ sự cố xãy ra thì ráng chịu
Xe em cũng lên xenon và muốn khóc với nó mấy lần đây.
Đèn lúc sáng lúc tắt vậy là do ballast nha bác. Ballast và cục kích điện lên 20.000 volt nên ballast yếu (ko đủ điện, hoặc chập chờn) sẽ "phá" mấy thiết bị điện khác. Bóng có thể xài bóng dỏm nhưng ballast nên xài đồ xịn một chút (Aozoom, GTX,...) cho yên tâm, và nói thợ đi đường điện riêng (chứ ko nên xài đường dây của đèn halogen cũ).
Trước nhất nếu có nối thì chỉ nối qua relais để nó kích hoạt qua đường dây khác to hơn, đủ sức chịu đưng, và cần có cái fuse ở giửa, các bác chế độ tứ tung không có nghĩa là xe cao cấp đâu, mấy cái chế độ chỉ cho vui chứ thật tế rất nguty hiểm nhất là an toàn, điện nước .. Thân!

Chào các bác, em vừa mới lên đèn bi xenon cho vợ 2, mấy ngày đầu chạy rất ngon nhưng 2 hôm nay bị lỗi liên tục. Đèn bên tài lúc sáng lúc không và tắt đi mở lại cũng không sáng. Để qua đêm đến sáng mở lại thì sáng, sau đó thì chạy 1 lúc lại bị.
Hiện tượng bác đang bị có khả năng là do bóng hoặc ballast chất lượng không ổn định. Thường những dòng xenon chất lượng cao thì rất hiếm khi mới mà bị vấn đề. Hiện tượng khi để nguội thì sáng, khi bật lên 1 chút, đèn nóng lên thì tắt thì xác suất cao là do bóng. Bác làm ở đâu cũng được, bác có thể mang qua e kiểm tra cho bác xem chính xác bị gì. Khi tìm ra nguyên nhân cụ thể thì bác có thể thay mới hoặc quay lại chỗ làm để bảo hành ạ.
Thân!

Tập Lái
5/3/20
1
0
0
30
otogo
1: bác kiểm tra lại các đầu rắc cắm, xem cắm chặt hay chưa
2: bác kiểm tra ballast.
3: bác kiểm tra nguồn điện bác cấp có vấn đề j không.

Tập Lái
9/5/17
30
12
8
33
Khả năng bóng và balast nguồn ko đủ tải nên dẫn đến việc bóng bị chập chờn
Bác ở sài gòn ghé e kiểm tra free cho bác ạ 0945673179