Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Gần đây em có quan tâm đến dòng xe Audi A1. Em cũng thử vào diễn đàn Audi tìm hiểu thì các anh chị chú bác chỉ toàn bàn về đại ca A4,A6,Q5,Q7..... Vậy cho em hỏi chân thành là ai đã từng sử dụng qua dòng xe Audi A1 góp ý thẳng thắn cho em biết có nên mua & sử dụng dòng xe này đc ko (toàn xe đã sử dụng, xe mới 100% ko còn)?? Em còn trẻ ít lúa chưa có gia đình nên chọn Audi A1 hatback 3 cửa cũng tiện.
Em qua tìm hiểu thì đc biết A1 ở VN ko có sản xuất trong nước, nhập về từ Đức hoặc Bỉ lô xe về VN từ 2010 sau 1, 2 năm mới có người mua (vì cavet đăng kí lần đầu là 2012). Xe có 2 màu phổ biến là trắng & đỏ. Có nhiều dòng mà em ko phân biệt rõ như loại có đèn cản, có cửa sổ trời Panorama, nút đề Start/Stop, lẫy cần số trên vô lăng, cảm biến de,... Dòng S-Line là full option, dòng Base thì ko có. Tìm hiểu sâu thì Audi em thấy bị chê là chạy 1 thời gian máy bị hao nhớt trên động cơ TFSI(ko biết trên dòng nào), lỗi hộp số 7 cấp (Audi A1 cũng có hộp số 7 cấp Stronic). Các bác đã từng xài qua Audi A1 bị lỗi gì thì làm ơn cho em biết cụ thể nhé! Em xin cảm ơn!

Tập Lái
23/6/16
31
5
8
39
Hao nhớt thì em nghĩ cũng không ảnh hưởng nhiều, cụ thỉnh thoảng châm vào là Ok . Còn bảo hay bị lỗi hộp số thì em nghĩ chưa chính xác.A1 nói chung ở VN cũng ít cụ à , A3 A4 A6 em thấy nhiều :D !

Tập Lái
23/6/16
31
5
8
39
Hao nhớt thì em nghĩ cũng không ảnh hưởng nhiều, cụ thỉnh thoảng châm vào là Ok . Còn bảo hay bị lỗi hộp số thì em nghĩ chưa chính xác.A1 nói chung ở VN cũng ít cụ à , A3 A4 A6 em thấy nhiều :D !

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Cho em hỏi là anh có sở hữu A1 chưa hay là chỉ nghe nói? Hix xe oto mà thỉnh thoảng châm nhớt chắc chết! Trong cuộc sống có quá nhiều thứ cần phải nhớ giờ mà mua em A1 này về còn phải thỉnh thoảng phải nhớ châm nhớt chứ ko thì hư.....!?! Audi mà phải châm nhớt sao giống mấy chiếc Honda 67 làm xe ba gác quá! Hix đời mới đẳng cấp mà phải châm nhớt chắc chia tay sớm ko dám ngoảnh đầu dòm lại luôn á!!

Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
Vụ châm nhớt thêm em nghe ao hồ đồn nhiều rồi, là có thật.
Nghe bảo Audi made trước 2012 thì bị vụ hao nhớt, do thế hệ động cơ đó nó vậy. A3,A4,Q5 gì cũng châm, 1 cách để đại gia vận động, như tập thể dục cho máu huyết lưu thông vậy mà :D

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Vụ châm nhớt thêm em nghe ao hồ đồn nhiều rồi, là có thật.
Nghe bảo Audi made trước 2012 thì bị vụ hao nhớt, do thế hệ động cơ đó nó vậy. A3,A4,Q5 gì cũng châm, 1 cách để đại gia vận động, như tập thể dục cho máu huyết lưu thông vậy mà :D
Hix vậy chia tay đầy nước mắt với em nó là đúng rồi! Cái này là bệnh mãn tính giống như cao huyết áp! Cái điệu này mới mua giống mới cưới vợ còn nhớ châm nhớt.... 1 thời gian sau khi cũ rồi chán rồi chắc sẽ quên châm rồi hỏng hóc đem vô Audi Care sửa chữa nó hẹn 3 tháng mới nhập đồ về tới + tiền mua đồ lên đến hàng trăm!!! Ôi mua sẵn cho nó 1 miếng đất ngoài Bình Hưng Hòa....

Hạng B2
30/3/10
220
19
18
A1 ko có lỗi hao nhớt bác nhé! Còn về hộp số thì 7 cấp stronic ( dùng chung với Sirocco) thì khi mua xe cũ bác nên kiểm tra kĩ là ok ah. E đã sữ dụng qua A1 chạy rất ngon, hợp thời trang,đc cái thương hiệu nữa ah. Xe e là bản full Sline nên option rất đỉnh ( hơn cả A3,A4..) Nếu tìm đc xe ngon bác cứ múc thôi ah.
p/s xe em đây ah:
Tư Vấn Giúp Em Về Dòng Xe AUDI A1 Nhé!!

• Like
Reactions: Huy-BL
Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
A1 ko có lỗi hao nhớt bác nhé! Còn về hộp số thì 7 cấp stronic ( dùng chung với Sirocco) thì khi mua xe cũ bác nên kiểm tra kĩ là ok ah. E đã sữ dụng qua A1 chạy rất ngon, hợp thời trang,đc cái thương hiệu nữa ah. Xe e là bản full Sline nên option rất đỉnh ( hơn cả A3,A4..) Nếu tìm đc xe ngon bác cứ múc thôi ah.
p/s xe em đây ah:
View attachment 506635
Woa xe đẹp. Nhìn ok. Khi nào pác có đổi xe thì ới em 1 tiếng nhé. Thank you!!