Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
19/12/12
8
0
1
Em kính chào các bác, hiện tại em đang có dự định mở 1 cty chuyên về dịch vụ giao nhận hàng hóa.
Nay đăng đàn tìm hiểu và mong các bác chia sẻ giúp em về vấn đề này...
- Đối tượng khách hàng của em hướng đến là k/h lẻ (shop online, hàng ăn, bưu phẩm,,,)
- Phương tiện bước đầu sẽ dùng xe máy di chuyển
Thắc mắc của em là hỏi các bác thêm về những rào cản cũng như cơ hội của loại hình này ạ.
Em chỉ mới bước đầu kinh doanh nên xin được các bác chỉ bảo.
Em cám ơn các bác trước ạ.
p/s: khi công việc bắt đầu được thì em sẽ cập nhật chia sẽ nhé :D

Hạng D
29/11/06
2.951
38.065
113
53
Có thằng em cũng là vụ này ở Q10, mỗi đơn hàng khoảng 10-20k tùy vị trí, thời gian là 1ngày kể từ lúc nhận.
Chịu khó tìm nhiều k/h thì làm kiếm sống được, thấy cũng thuê được 5 anh sinh viên chia ca nhau chạy,
em cũng nhờ bên đây giao tôm khô, mật ong cho mấy mối xa xa như TĐ, Q9, Nhà Bè

Tập Lái
19/12/12
8
0
1
Hì cám ơn bác, em thì đang lo về vụ đủ sống nè bác... Bác có thể tư vấn rõ hơn giúp e đc k ạ. E dân kỹ thuật nên cũng hơi lan man

Hạng B2
8/12/09
127
6
18
Vẫn có thị trường riêng nếu làm cần cù, hiệu quả và quyết tâm
Bác vào mục việc làm trên trang lamchame.com, bác thấy nhiều đơn vị đang triển khai và rất hiệu quả

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/5/11
312
30
28
Bên cty em đang làm vụ này bác được vài tháng rồi bác ah, nói chung chủ yếu hàng Bắc Nam ,còn Hàng nội thành không hiệu quả lắm .

Tập Lái
19/12/12
8
0
1
bác "Nắng" cho em hỏi bên cty bác là giao nhận bằng xe tải hả bác... em tính chi phí vận chuyển chỉ bằng xe máy thôi ạ.
Bác có thể cho e ít kinh nghiệm về việc giao nội thành k ạ... e cám ơn bác nhiều lắm

Status
Không mở trả lời sau này.