Hạng B2
9/6/15
126
57
28
35
Em chào các bác, tình hình là em mới sắm con bán tải. Lúc đăng ký và đăng kiểm lần đầu thì ko có nắp thùng. Hiện tại em lắp nắp thùng cao, ko biết thủ tục cải tạo như thế nào? Phức tạp ra sao? Tổng chi phí là bao nhiêu? Em có hỏi trong hãng xe thì đòi phí 3,5tr, hỏi người bán nắp thùng thì bảo ~600k, có người bảo 1-2tr. Tùm lum tà la giá cả, ko biết như thế nào. Xin các cao nhân chỉ giúp. Em cám ơn nhiều.

Hạng B2
9/6/15
126
57
28
35
Ai tư vấn giúp mình với. Hoặc giới thiệu dịch vụ làm giúp cũng ok. Quan trọng là giá đúng và hợp lý.

Hạng B1
22/2/17
56
41
18
44
Mình cũng đi bán tải, cẩn thận một chút, để đợi ngoắc vào kiểm tra thì thể nào chẳng một ít cafe

• Like
Reactions: phuoc thanh
Hạng B2
9/6/15
126
57
28
35
Mình cũng đi bán tải, cẩn thận một chút, để đợi ngoắc vào kiểm tra thì thể nào chẳng một ít cafe
Bác cũng đi bán tải và có nắp thùng chưa đăng kiểm ah? Chắc em cũng làm giống bác quá. Phiền phức thủ tục. Cam ơn bác đã tư vấn.

Hạng B2
9/6/15
126
57
28
35
Em thấy có bác bảo vô đăng kiểm xin giấy làm cải tạo xe, với xe bán tải hình như chi phí 600k thì phải
Bác nói đúng đó. Em cũng nghe nói có 600k thôi. Để chạy lên trạm đăng kiểm hỏi trực tiếp xem sao

Hạng B2
9/6/15
126
57
28
35
Đã lên trạm đăng kiểm đc thông tin như sau: phí đăng kiểm 330k, phí cải tạo 630k. Mang xe và điền form đầy đủ, mang đủ giấy tờ là có thể làm xong. Bác nào chưa làm thì tự lên làm cho xong chuyện, mắc công tốn bánh mì.

Đã lên trạm đăng kiểm đc thông tin như sau: phí đăng kiểm 330k, phí cải tạo 630k. Mang xe và điền form đầy đủ, mang đủ giấy tờ là có thể làm xong. Bác nào chưa làm thì tự lên làm cho xong chuyện, mắc công tốn bánh mì.
Bước 1 : Phí đăng kiểm 330k - phí cải tạo thùng trong hs dkiem là 610k. Bác đem xe, cà số khung - số máy vô rồi vô dkiem lại ( nhưng thời hạn dkiem sẽ giảm ngắn lại, ko dc 2 năm như lúc mới dkiem lần đầu ).
Bước 2 : đem giấy cải tạo thùng đã làm xong + cà vẹt + đem xe lên 282 Nơ Trang Long khai lại hs như đky mới để làm cải tạo cà vẹt xe - phí này em ko nhớ, chắc cũng rẻ ( do em sales xe, mấy vấn đề này có dịch vụ họ làm, phí là 1trieu ko bao gồm mấy cái biên lai,chứng từ cải tạo )
Bác tham khảo nhé

• Like
Reactions: phuoc thanh