Hạng B2
8/4/13
200
40
28
Bình Tân
Garage Duy Thạch, nơi đáng tin cậy cho các thành viên FIAT.
[blockquote]Garage Duy Thạch
Địa chỉ: 561 Kinh Dương Vương, P. An Lạc, Q. Bình Tân, Tp. HCM.
Điện thoại: Mr. Thoại : 0918 190 317, Mr. Thạch: 0908 356 600

Chúng tôi sở hữu đội ngũ kỹ sư và công nhân lành nghề và có nhiều năm kinh nghiệm về các dòng xe FIAT, Ssangyong, đã từng làm việc nhiều năm trong hãng Mekong như Mr.Họp, Mr. Thạch,.... Garage có máy đo Examiner chính hảng cho ECU Fiat các loại.

Mời các pác ghé thăm.

Thanks[/blockquote] [blockquote]Garage Duy Thạch
[/blockquote]

Chỉnh sửa cuối:
3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
Re:Garage Duy Thạch, nơi đáng tin cậy cho các thành viên FIAT.

Trong box này cấm quảng cáo nhé bác, mod đi ngang qua có thể xóa bài hoặc dời qua mục "OS Auto Mart"
Em nghĩ bác nên đổi thớt thành "Tư vấn kĩ thuật, sửa chữa, bảo dưỡng Fiat cùng bác sĩ Duy Thạch". bác tư vấn kĩ thuật cho anh em, tiếng lành đồn xa, mọi người sẽ ghé ủng hộ kể cả xe ngoài Fiat

Hạng B1
16/3/13
75
1
0
36

Bác cho xin ít hình giới thiệu garra đi bác. chúc bác làm an phát đạt

Hạng C
29/9/12
751
31
28
ndsgauto.com

Bên em chuyên cung cấp các SP Car - Care mong có dịp hợp tác với bác Thoại

Hạng B2
8/4/13
200
40
28
Bình Tân

3ms nói:
Trong box này cấm quảng cáo nhé bác, mod đi ngang qua có thể xóa bài hoặc dời qua mục "OS Auto Mart"
Em nghĩ bác nên đổi thớt thành "Tư vấn kĩ thuật, sửa chữa, bảo dưỡng Fiat cùng bác sĩ Duy Thạch". bác tư vấn kĩ thuật cho anh em, tiếng lành đồn xa, mọi người sẽ ghé ủng hộ kể cả xe ngoài Fiat
Cảm ơn sự góp ý của bác. Em sẽ thay đổi tên của topic ah. Mong các bác chỉ dạy thêm.

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI

em có dự định lên hảng làm các thứ sau:
1/ kiểm tra động cơ ( có thể phải thay đai cam bi tỳ gì đó). ngoài ra khi máy nổ có nghe "xình xịt" không biết có bị gì không
2/ kiểm tra hệ thống điện( có thể phải thay bobbin sường và giây pin)
3/ thay cái nắp nhớt ở đông cơ ( vì em thấy chảy nhớt ra từ đây)
4/ kiểm tra hệ thống lái ( tay lái khi chạy nếu đường xấu có cảm giác tay lái nó rơ rơ
5/ thay toàn bộ bộ ống cao su dẫn nước làm mát( cái này nếu còn đủ thóc
6/... không biết cái gì phải kiểm và thay nữa không
vì xe cũng mua chưa lâu nên phải kiểm tra lại toàn bộ. Nay có garage đầy đủ như hãng em se ghé qua. nhưng phải hơn tuần nữa mới đi được. không biết trên đó có làm ngày lễ và thứ 7 , Chu nhật không. em ở Long Khánh

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/4/13
200
40
28
Bình Tân

lebaoanh nói:
em có dự định lên hảng làm các thứ sau:
1/ kiểm tra động cơ ( có thể phải thay đai cam bi tỳ gì đó). ngoài ra khi máy nổ có nghe "xình xịt" không biết có bị gì không
2/ kiểm tra hệ thống điện( có thể phải thay bobbin sường và giây pin)
3/ thay cái nắp nhớt ở đông cơ ( vì em thấy chảy nhớt ra từ đây)
4/ kiểm tra hệ thống lái ( tay lái khi chạy nếu đường xấu có cảm giác tay lái nó rơ rơ
5/ thay toàn bộ bộ ống cao su dẫn nước làm mát( cái này nếu còn đủ thóc
6/... không biết cái gì phải kiểm và thay nữa không
vì xe cũng mua chưa lâu nên phải kiểm tra lại toàn bộ. Nay có garage đầy đủ như hãng em se ghé qua. nhưng phải hơn tuần nữa mới đi được. không biết trên đó có làm ngày lễ và thứ 7 , Chu nhật không. em ở Long Khánh
Rất mong được đón tiếp bác sớm. Garage em ngày nào cũng làm bác ơi. Hôm nào bác dự định lên thì ới em một tiếng trước để sắp xếp ưu tiên cho bác vì quê bác ở xa.hihi.
Thanks

Hạng B2
8/4/13
200
40
28
Bình Tân

3ms nói:
Hi Bác 3ms,
Cho em mượn câu topic của bác nhé.
Cảm ơn bác nhiều.

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51

3ms nói:

Đồng ý với Bac 3ms, nên đổi tên thớt "Tư vấn kỹ thuật...."gì đó hay "Fiat, thắc mắc biết hỏi ai ? " :D
Trước tiên cảm ơn Bac thoaiht đã tham gia vào box Fiat, nơi những người chung niềm đam mê dòng xe Ý. Được một người am tường về dòng xe này tư vấn, từ nay các Bac đang đi Fiat khắp nơi có chỗ để hỏi han, chia sẻ
Mạng xã hội nếu biết tận dụng là một kênh quảng bá tốt, dĩ nhiên chất lượng, uy tín phải đặt trên hết, ngược lại bị "ăn đá" mệt luôn. Chúc công việc Bac ngày một tiến triển.
@ thoaiht : Àh, Bac vào đây đăng ký thành viên cho đủ thủ tục nhé :D
http://www.otosaigon.com/forum/N%C6%A0I-C%E1%BA%ACP-NH%E1%BA%ACT-DANH-S%C3%81CH-TH%C3%80NH-VI%C3%8AN-FIFC-m1798531-p35.aspx