Tập Lái
6/5/21
8
5
3
35
Hi, mình tính mua nhà đất quận 12, muốn kiểm tra có dính quy hoạch, lộ giới không thì kiểm tra ở đâu ha. Bên môi giới báo ra mấy văn phòng tư có dịch vụ kiểm tra, ko biết đúng và an toàn không.

Lần đầu mua nhà anh em tư vấn giúp nha. Tk

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Ngay trước UBND quận có mấy cửa hàng của anh em địa chính Quận mở. Lại hỏi chú bảo vệ Uỷ Ban chỉ sang. 100 ngàn/ lần. Quận 12 thì cá nhân e thấy tự kiểm tra trên app cũng tương đối chuẩn. Nhưng mua gặp mấy anh đó ảnh tư vấn phần tranh chấp với này kia nhiều hơn, cho mấy người không rành như e.

Tập Lái
6/5/21
8
5
3
35
Ngay trước UBND quận có mấy cửa hàng của anh em địa chính Quận mở. Lại hỏi chú bảo vệ Uỷ Ban chỉ sang. 100 ngàn/ lần. Quận 12 thì cá nhân e thấy tự kiểm tra trên app cũng tương đối chuẩn. Nhưng mua gặp mấy anh đó ảnh tư vấn phần tranh chấp với này kia nhiều hơn, cho mấy người không rành như e.
Cảm ơn anh thật nhìu nhé... Kiểm tra trên app thì nó ko tìm thấy thửa trên sổ, hic

• Like
Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Hỏi kĩ bác cái là cửa hàng hay Cty đo đac ve thiet kiet. Tại mình cũng muốn nhanh gọn hỏi quy hoạch với mat do xay dung. Bác biết dia chỉ làm sổ luôn ko? cam ơn bác

• Like
Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Hỏi kĩ bác cái là cửa hàng hay Cty đo đac ve thiet kiet. Tại mình cũng muốn nhanh gọn hỏi quy hoạch với mat do xay dung. Bác biết dia chỉ làm sổ luôn ko? cam ơn bác
Em vào tiệm nhưng k đọc rõ biển hiệu viết gì bao giờ, hình như nó công ty đo đạc thì phải. Ông làm ở đó làm ở địa chính quận anh lại hỏi thử coi có làm sổ luôn không. Tại em chưa làm sổ mới quận 12 bao giờ nên không rành. Em nhớ chủ cũ ngày xưa bán nhà cho em bảo là làm sổ cũng ở mấy dịch vụ bên kia đường trước UB.

• Like
Reactions: Tran hà
Tập Lái
4/4/17
47
62
18
58
Anh vào công ty Trường phong đối diện quận mà hỏi . Tôn nhiều lần làm dịch vụ ở đó rồi thấy cũng có uy tín .

• Like
Reactions: Tran hà
Hạng B2
23/2/20
224
246
43
mình vừa giải tán ở q12 (Thới An) để qua q2 q9 đây ... ở đó cả 10 năm hơn, kẹt xe, quốc lộ ... đủ thứ oải lắm rồi, mà chờ hoài k thấy phát triển .... chắc tới đời con cháu may ra ở đó mới phát triển nổi.

nếu mà công việc quanh q12 thì ở cũng dc, mình toàn đi lòng vòng trung tâm thành phố và đi ra hướng biển nên ở q12 nhiều cái bất tiện

Tập Lái
6/5/21
8
5
3
35
mình vừa giải tán ở q12 (Thới An) để qua q2 q9 đây ... ở đó cả 10 năm hơn, kẹt xe, quốc lộ ... đủ thứ oải lắm rồi, mà chờ hoài k thấy phát triển .... chắc tới đời con cháu may ra ở đó mới phát triển nổi.

nếu mà công việc quanh q12 thì ở cũng dc, mình toàn đi lòng vòng trung tâm thành phố và đi ra hướng biển nên ở q12 nhiều cái bất tiện
Giờ tầm 2-3ti ko qua nổi nhà đất q2 q9 a, Cc thì được mà e thích nhà đất.

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Giờ tầm 2-3ti ko qua nổi nhà đất q2 q9 a, Cc thì được mà e thích nhà đất.
uh mình bán nhà q12 rồi lấy 1 phần mua chung cư, 1 phần đi ra biển mua đất nền bạn à .... mà nói thật q12 dc cái ủy ban quận đẹp và làm ăn cũng tạm còn lại các phường thì thôi ... quan liêu lắm, thuế má ở q12 cũng mệt mỏi, xưa mình làm cty, nó hành cho lên bờ xuống ruộng

Tập Lái
4/4/17
47
62
18
58

Mỗi người một quan điểm . Đất phường Thới an cao không bao giờ bị lụt , có đất ở đó xây xưởng chưa xây xong đã có người hỏi thuê rồi .

• Like