Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Em thấy mấy bác trên diễn đàn mình chơi lều camping nhiều lắm, lều 2 người, lều 4 người và có cả lều trên xe, lều dưới đất nữa. Em cũng dạp qua 1 vòng thì có nhiều loại lắm, Úc có, Mỹ có, Nga có, Trung Quốc cũng có, cũng có rất nhiều thương hiệu khác nhau.

Các bác tư vấn giúp để nhập môn thì mình nên sắm lều trên xe như hình thì loại nào ổn, em chỉ dám nói ổn thôi chứ chưa nói là tốt. Dùng được cho mọi nhu cầu camping cho mọi thời tiết khác nhau.

Chi phí thì tầm trung là ổn, đắc qua có khi cũng đau ruột. Đặc biệt là đăng kiểm thì sao, đi đường nếu gặp mấy anh áo vàng thì sao? Có bị hỏi thăm gì không khi lều mình gắn cao trên nốc?

Xin cảm ơn!

Tư vấn lều camping giúp mình.

Attachments

• Like
Reactions: duckhanh1985
Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Nếu bác đắn đo chi phí thì chơi lều China như em, lều này em dùng hơn một năm với khoảng 50 lần dùng thì đến giờ vẫn dùng ổn.
Tuy mang mác TQ nhưng em đã dùng qua nhiều loại thời tiết khác nhau từ mưa lớn đến cả giông gió thổi lắc lư cả xe vẫn an toàn. Nên nếu mua lều TQ thì bác cứ yên tâm về khoảng chất lượng

Còn về kích thước thì tùy theo nhu cầu dùng của bác, nếu đi 2 người thì dùng loại 1m4 là hợp lý

Về luật thì em 2 lần đi xuyên Việt qua rất nhiều chốt CSGT hoàn toàn không bị gây khó khăn lần nào (kể cả khi bị kêu vào vì vô tình vi phạm lỗi khác)
Tuy nhiên thỉnh thoảng bạn bè vẫn bi gọi lại và em cũng mới bị gọi hồi tuần trước, lúc đó tùy theo thái độ bác mà sẽ tốn ít hay nhiều :D
Về đăng kiểm thì theo em biết hiện không đăng kiểm được,

Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Nếu bác đắn đo chi phí thì chơi lều China như em, lều này em dùng hơn một năm với khoảng 50 lần dùng thì đến giờ vẫn dùng ổn.
Tuy mang mác TQ nhưng em đã dùng qua nhiều loại thời tiết khác nhau từ mưa lớn đến cả giông gió thổi lắc lư cả xe vẫn an toàn. Nên nếu mua lều TQ thì bác cứ yên tâm về khoảng chất lượng

Còn về kích thước thì tùy theo nhu cầu dùng của bác, nếu đi 2 người thì dùng loại 1m4 là hợp lý

Về luật thì em 2 lần đi xuyên Việt qua rất nhiều chốt CSGT hoàn toàn không bị gây khó khăn lần nào (kể cả khi bị kêu vào vì vô tình vi phạm lỗi khác)
Tuy nhiên thỉnh thoảng bạn bè vẫn bi gọi lại và em cũng mới bị gọi hồi tuần trước, lúc đó tùy theo thái độ bác mà sẽ tốn ít hay nhiều :D

View attachment 2379955View attachment 2379956View attachment 2379959View attachment 2379960
Dạ em cảm ơn nhiều đã tư vấn tận tình, mọi chuyện đã được giải đáp.

Tập Lái
28/7/17
6
5
3
42

View attachment 2379955View attachment 2379956View attachment 2379959View attachment 2379960
Tên và giá mua cái lều này bao nhiêu vậy Bác?

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Mấy người có nhà không ở đi ngủ lang, đi xe thì độ chế tùm lum mất an toàn thì không nên học theo đâu bác.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
văn hoá mỹ nó khác . văn hoá vn nó khác . vn đất chật người đông. cộng thêm nhiều đạo chít lém . 3 nam trước có mua đủ một bộ cắm trại. cắm dúng 1 lần . bỏ giờ dù nó mụt nát luôn rồi

• Like
Reactions: hoangthienle