Tập Lái
9/10/19
27
40
3
Hôm qua em có ngồi nói chuyện với 1 chị, chị ấy đang có nhu cầu muốn mua 1 căn hộ "nho nhỏ" cho riêng mình, chị ấy đang phân vân giữa Sky 9, Thủ Thiêm Garden, Safira Khang Điền hay Him Lam Phú An, có vay ngân hàng. Các bác tư vấn chị ấy nên mua dự án nào?

Tư vấn lựa chọn dự án Sky 9, Thủ Thiêm Garden, Safira Khang Điền hay Him Lam Phú An?

Theo em được biết thì dự án Him Lam với Safira Khang Điền có tầm giá khác sky9 và dự án Thủ thiêm. Dự án Him Lam Phú An và Safira thì giá cao, nằm ở phân khúc tầm trung. Thủ Thiêm Garden và Sky9 có thể xếp ở phân khúc bình dân. Em Sky9 thì rẻ nhất và nó lại đi đôi với chất lượng xây dựng không bằng những dự án còn lại.

Còn Him Lam thì lại đang dính vào Nhà máy giấy và Nhà rác, không biết khi nào mới dời đi.

Theo em nên mua Safira, vì thương hiệu nhà Khang Điền thì không còn phải bàn nữa rồi, có điều giá hơi chát. Em sắp thứ tự nên mua như sau Safira - Him Lam Phú An - Thủ Thiêm Garden - Sky9. Hóng các cao nhân vô cho thêm ý kiến góp ý giúp chị ấy ạ.

Hạng B2
30/1/16
340
370
63
35
cái nào cũng đc, quan trọng là khu vực làm tiện cho công việc thôi, cứ đến từng nơi rồi xem không khí sống tại đó rồi quyết định, hỏi đây làm đc gì

Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Mua của Khang Điền khá an toàn. Bên Jamila mới nhận nhà đầu năm mà giờ nhiều hộ đã có sổ hồng trong tay rồi.

Tập Lái
9/10/19
27
40
3
cái nào cũng đc, quan trọng là khu vực làm tiện cho công việc thôi, cứ đến từng nơi rồi xem không khí sống tại đó rồi quyết định, hỏi đây làm đc gì
Ở đây có nhiều "chiên da" mà bác, em thấy cái nào mình không biết mình học hỏi vẫn hay ạ. Hihi