BRR confirmed
Tập Lái
6/9/20
17
40
13
[Tư vấn] Lưu ý gì khi thuê xe tự lái?

*Ảnh minh họa

Chào các bác

Em mới lấy bằng. Dự tính thuê 1 số loại xe tự lái trước khi mua xe chính thức. Các bác tư vấn giúp em cần lưu ý những gì khi thuê xe tự lái ở dịch vụ? Vài địa chỉ cho thuê xe tự lái uy tín?

Em cảm ơn các bác

Last edited by a moderator:
Gyu confirmed
Tập Lái
6/12/20
13
87
13
38
Hóng.
Bình thường chắc chẳng ai muốn cho tài mới thuê:confused:

• Like
Reactions: BRR
Hạng D
23/10/18
1.114
22.886
113
40
Chụp hình lại toàn bộ quanh xe để tránh bị đổ thừa khi trả xe mà có vết trầy xước ( vết cũ) , chụp lại vị trí kim xăng ( sau này trả xe đổ lại hơn xíu) .

Tập Lái
19/1/20
24
22
3
28
"Cẩn tắc vô áy náy" bác ơi, trước khi leo lên xe chạy thì cứ bỏ ra 10p kiểm tra toàn bộ chiếc xe thật kĩ, đặc biệt là 4 gốc thân xe, gầm xe, các kính coi có bị va quẹt, móp méo cạ gầm hay gì không. Kiểm tra luôn nội thất gồm ghế da, vô lăng, test thử màn hình cảm ứng bluetooth này nọ. Chắc ăn là cứ quay phim lại cho yên tâm bác à, xe càng mới chạy càng phải kĩ

BRR confirmed
Tập Lái
6/9/20
17
40
13
Dạ cảm ơn các bác. Rất cảm kích nếu các bác cho xin luôn vài địa chỉ cho thuê xe tự lái uy tín. Còn về giấy tờ thì mình có cần yêu cầu bên dịch vụ họ cung cấp gì không ạ?

Tập Lái
27/8/20
33
42
18
44
mioto, app trên điện thoại cho mướn xe, xài ổn. Chủ xe thì có người khó tính, có người dễ tính, nên chịu khó đọc review khi đặt xe. Mình lái mới thì mấy lần đầu chọn cung đường dễ đi, ít "bẫy", biển báo rõ ràng (ví dụ như đi Vũng Tàu), để có kinh nghiệm,

Hạng C
14/12/14
670
2.646
93
Để ý xem xe còn hạn đăng kiểm hay không. Xem bánh sơ cua đầy đủ không, đồ nghề tháo bánh để thay có đủ không. Bật đèn trước, xi nhan xem có sáng đủ không. Đạp thắng xem đèn thắng có sáng không.

Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
Để ý xem xe còn hạn đăng kiểm hay không. Xem bánh sơ cua đầy đủ không, đồ nghề tháo bánh để thay có đủ không. Bật đèn trước, xi nhan xem có sáng đủ không. Đạp thắng xem đèn thắng có sáng không.
Mấy cái này chủ xe sẽ cho bác xem,, khỏi lo,, hết đk thì chủ se họ tự chịu,, nói ching là xe tự lái giờ hầu hết xe đời 2019 đổ lại ko nên gần như là xe mới,, có đều llưu ý là bác chủ nên hỏi va vẹt thì xử lý ntn,, thuờng thì chủ xe sẽ lấy 500k để làm bảo hiểm, nếu nằm gara thì có thể tính phí xe nằm bãi hay là ko,,

BRR confirmed
Tập Lái
6/9/20
17
40
13
Dạ em nghe nói vài vụ thuê xe dịch vụ mà phải trả tiền có khi lên tới 20T vi nhiều lý do nên ớn quá! Bên dịch vụ họ cũng nắm đằng cán vì cũng ngại người thuê xe làm bậy với xe của họ....Có bác nào biết địa chỉ hoặc cá nhân cho thuê xe uy tín không ạ?
Khi thuê xe mình quay film: 4 góc xe, tay nắm cửa, bánh sơ cua,đèn, kèn, thắng, mức xăng, cảm ứng, vô lăng, kính. Kiểm tra các loại giấy tờ xem còn hạn kg (đăng kiểm,...). em tổng hợp những gì các bác có nói ở trên. Còn gì nữa kg ah?

Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
Dạ em nghe nói vài vụ thuê xe dịch vụ mà phải trả tiền có khi lên tới 20T vi nhiều lý do nên ớn quá! Bên dịch vụ họ cũng nắm đằng cán vì cũng ngại người thuê xe làm bậy với xe của họ....Có bác nào biết địa chỉ hoặc cá nhân cho thuê xe uy tín không ạ?
Khi thuê xe mình quay film: 4 góc xe, tay nắm cửa, bánh sơ cua,đèn, kèn, thắng, mức xăng, cảm ứng, vô lăng, kính. Kiểm tra các loại giấy tờ xem còn hạn kg (đăng kiểm,...). em tổng hợp những gì các bác có nói ở trên. Còn gì nữa kg ah?
Quan trọng là bác có đủ tự tin để thuê xe ko,, còn việc đền xe khi bị va vẹt hay đâm đụng thì đều đó là chắc chắn rồi,, thật ra cũng chẵn cần phải kiểm tra kỹ tới vậy đâu,, vò hầu hết là xe đời mới,, a lên hội FB xe tự lái sẽ có rất nhoều ng đăng và cmt,, a lựa chổ nào cảm thấy yên tâm và gần a nhất thì chọn thôi,, chúc a có chuyến đi vui vẻ