Tập Lái
2/8/18
15
8
6
39
Ho Chi Minh
Cho hỏi em mạng Kim, nhưng ko thích màu trắng hoặc bạc, mà lại thích màu xanh đen, cho hỏi vậy có phù hợp ko?

Tập Lái
8/9/17
23
6
5
34
saovietjsc.vn
Cho hỏi em mạng Kim, nhưng ko thích màu trắng hoặc bạc, mà lại thích màu xanh đen, cho hỏi vậy có phù hợp ko?
Những cái này bạn lên mạng để xem thì biết ngay. Mệnh kim mình nghĩ màu đen không phù hợp

Hạng B1
4/11/16
56
27
23
Con người có hai Mệnh, Mệnh Sinh và Mệnh Cung ( Cung phi)
Em được học lóm thế này....
Ví dụ: hai ví dụ khó và dễ
1979 Nữ
Mệnh Sinh là Thiên Thượng Hoả, Cung Phi là Chấn-Mộc. Vậy chọn màu Xanh lá cây là tốt nhất vì Mộc Tương hợp với Mộc-Cung Phi ( Chấn Mộc) và Tương sinh với hoả của Mệnh Sinh.
Ví dụ khác,
Nam 1970, Mệnh Sinh: Thoa Xuyến Kim ( Vàng trang sức), Cung Phi Chấn-Mộc
Nếu chỉ xét đơn giản là Mệnh Kim và chọn màu Kim-Trắng/ Bạc cho tương hợp hoặc Thổ- Nâu/Vàng cho tương sinh với Mệnh Kim ở trên thì hai màu Thổ, Kim này khắc hoàn toàn với Mộc của Cũng Phi! ( Kim khắc Mộc, và Mộc khắc Thổ)
Trong trường hợp này nên chọn màu ngũ hành là Thuỷ- Xanh blue/ Đen. Thủy sẽ tương sinh với Kim ( mệnh Sinh) và Mộc ( Cung phi/ Mệnh Cung), đồng thời cũng giao hoà sự khắc nhau giữ Mộc và Kim của Mệnh Cũng và Mệnh Sinh của người sinh năm 1970 ( Kim sinh Thuỷ, Thuỷ sinh Mộc)
Tuy nhiên trong trường hợp thứ Hai, người mệnh Sinh là Kim, màu Đen/ Thuỷ: Kim sinh Thuỷ, gọi là tương sinh nhưng là sinh xuất, không được xem là tốt tuyệt đối, nhưng vẫn là chọn lựa hợp hơn thay vì chọn màu Nâu/ Vàng ( Thổ) sinh Kim ( dạng sinh Nhập) nhưng lại bị khắc bởi Mộc của cung Phi.
Bla bla bla...
Ngoài ra còn tuỳ theo từng cá nhân mà thầy Phong thủy có tầm sẽ " nội soi" xem họ cần bổ sung màu nào.
Và chọn lựa nào đó có thể là phù hợp nhất chớ không phải là Tuyệt đối!
Thiên cơ bất khả lộ, em chạy đây kẻo bị ném đá. Kkk
Chúc các bác vui.

Em sn 1970, vk sn1981,màu vàng có hợp k cụ namtuong?

• Like
Reactions: isuzu_otoviet