Tập Lái
Hiên nhà mình đang có nhu cầu đổi xe nhưng mà lại đang phân vân giữa 2 dòng trên. Mẹ vs mình thì thích CRV, còn ba mình vs thằng em thì lại muốn mua Mazda cx5
. Lý do là cx5 công nghệ mới hơn, còn CRv thi ở trong nội thất ko được đẹp lắm
.Các bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp mình để mình còn khuyên ba mình, ko ngày mai ông đem tiền đi đặt cọc CX5 và giải thích giùm mình cx5 có điểm gì hơn CRV. Tks các bác.

Tập Lái
2/8/12
41
31
18
Bạn có thể tham khảo nhiều bài viết trên diễn đàn này.
Nếu nhà bạn có từ 4 người, mình khuyên bạn nên lấy CRV 2.4 do máy mạnh và chạy bốc, cảm giác lái sướng lắm, chế độ econ tiết kiệm nhiên liệu, nội thất rộng rãi, đặc biệt vị trí lái thoải mái và rộng rãi hơn CX5. Vị trí ghế sau rộng rãi hơn CX5 và có thể ngã ra sau thêm chút được phù hợp cho những chuyến đi xa.
Máy CX5 mang tiếng công nghệ mới nhưng chưa qua trải nghiệm nhiều nên chưa biết có bền hay không? Máy 2.0 yếu, độ trễ chân ga lớn không phù hợp cho chở đủ tải. Vị trí lái cảm giác không thoải mái cho lắm. Vị trí ghế ngồi sau dựng đứng không phù hợp cho những chuyến đi dã ngoại cho gia đình.
CRV hơn hẳn CX5 về độ bền, giá trị thương hiệu, trị giá thanh khoản khi đổi xe mới.
Và cuối cùng, CRV được ưa chuộng không chỉ ở Việt Nam mả cả trên thế giới, điều đã được chứng minh qua doanh số bán tại Việt Nam và Mỹ.

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Bạn có thể tham khảo nhiều bài viết trên diễn đàn này.
Nếu nhà bạn có từ 4 người, mình khuyên bạn nên lấy CRV 2.4 do máy mạnh và chạy bốc, cảm giác lái sướng lắm, chế độ econ tiết kiệm nhiên liệu, nội thất rộng rãi, đặc biệt vị trí lái thoải mái và rộng rãi hơn CX5. Vị trí ghế sau rộng rãi hơn CX5 và có thể ngã ra sau thêm chút được phù hợp cho những chuyến đi xa.
Máy CX5 mang tiếng công nghệ mới nhưng chưa qua trải nghiệm nhiều nên chưa biết có bền hay không? Máy 2.0 yếu, độ trễ chân ga lớn không phù hợp cho chở đủ tải. Vị trí lái cảm giác không thoải mái cho lắm. Vị trí ghế ngồi sau dựng đứng không phù hợp cho những chuyến đi dã ngoại cho gia đình.
CRV hơn hẳn CX5 về độ bền, giá trị thương hiệu, trị giá thanh khoản khi đổi xe mới.
Và cuối cùng, CRV được ưa chuộng không chỉ ở Việt Nam mả cả trên thế giới, điều đã được chứng minh qua doanh số bán tại Việt Nam và Mỹ.
Bác đi so sánh CX5 2.0 máy yếu so với CRV 2.4 , bác so với CRV 2.0 mới đúng chứ ! Em công nhận hàng ghế sau CX5 không ngả ra được hơi bất tiện , nhưng bao nhiêu ưu điểm hơn CRV sao bác không đem ra nói mà toàn là khuyết điểm không vậy ! So sánh phải công bằng chứ bác ! Bác chủ cứ google là ra ưu khuyết điểm cả 2 thằng này đã rất nhiều bài đọc rồi !

• Like
Reactions: Kodak
Tập Lái
2/8/12
41
31
18
Bác đi so sánh CX5 2.0 máy yếu so với CRV 2.4 , bác so với CRV 2.0 mới đúng chứ ! Em công nhận hàng ghế sau CX5 không ngả ra được hơi bất tiện , nhưng bao nhiêu ưu điểm hơn CRV sao bác không đem ra nói mà toàn là khuyết điểm không vậy ! So sánh phải công bằng chứ bác ! Bác chủ cứ google là ra ưu khuyết điểm cả 2 thằng này đã rất nhiều bài đọc rồi !

Vì những ưu điểm của CX5 thì CRV hoàn toàn có thể sang bằng bằng cách lắp thêm option như star stop, màn hình DVD,...
Còn những ưu điểm của CRV thì CX5 không thể sang bằng được dù phải trả thêm tiền.
Tóm lại: nếu bác chủ có ý định mua 2.0 thì nên xem xét CX5 và CRV 2.0. Còn nếu có dư tiền muốn tậu xe chạy sướng hơn thì chọn CRV 2.4.
Chúc bác chủ chọn xe như ý.

• Like
Reactions: laminhthu and A2.0
Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Vì những ưu điểm của CX5 thì CRV hoàn toàn có thể sang bằng bằng cách lắp thêm option như star stop, màn hình DVD,...
Còn những ưu điểm của CRV thì CX5 không thể sang bằng được dù phải trả thêm tiền.
Tóm lại: nếu bác chủ có ý định mua 2.0 thì nên xem xét CX5 và CRV 2.0. Còn nếu có dư tiền muốn tậu xe chạy sướng hơn thì chọn CRV 2.4.
Chúc bác chủ chọn xe như ý.
Giờ mới chịu do sánh cx5 2.0 với crv2.0 à ! Vậy công nghệ skyative mới đoạt giải 2013 thị trường bắc mỹ chắc cũng là lạc hậu ! Rồi chắc dàn nhựa bên trong nội thất CX5 cũng là nhựa rẻ tiền hơn so với CRV . Chưa kể crv đi ồn hơn cx5 nhiều nữa bác ơi , còn bác nói cx5 2.0 độ trễ chân ga yếu bác có so sánh với CRV 2.o chưa !
https://m.youtube.com/watch?v=96Fah4u-LwI
Để ý xem khúc gần cuối xem cx5 2.0 và crv 2.0 xem thử độ trễ chân ga nha bác !

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
2/8/12
41
31
18
Giờ mới chịu do sánh cx5 2.0 với crv2.0 à ! Vậy công nghệ skyative mới đoạt giải 2013 thị trường bắc mỹ chắc cũng là lạc hậu ! Rồi chắc dàn nhựa bên trong nội thất CX5 cũng là nhựa rẻ tiền hơn so với CRV . Chưa kể crv đi ồn hơn cx5 nhiều nữa bác ơi , còn bác nói cx5 2.0 độ trễ chân ga yếu bác có so sánh với CRV 2.o chưa !
https://m.youtube.com/watch?v=96Fah4u-LwI
Để ý xem khúc gần cuối xem cx5 2.0 và crv 2.0 xem thử độ trễ chân ga nha bác !

Muốn êm như camry, ghé bác Phú HP stereo mất 01 ngày là xong.

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Muốn êm như camry, ghé bác Phú HP stereo mất 01 ngày là xong.
Bác ơi đang so sánh xe zin giờ bác nói đến cách âm ! Nói vậy CX5 làm cách âm nữa thì so sánh với Mec hay Bim à ! Em biết bác đang đi CRV 2.4 nên tâm lý hơi thiêng về Honda là dĩ nhiên. Làm cách âm mà êm như Cam thì thôi chắc nhu cầu của bác đơn giản quá ! Em ôm vô lăng Cam LD 4 năm thì chỉ thấy Cam vẫn ồn lắm bác ạ ! Em không có đi CX5 nhưng chỉ lâu lâu đổi xe thằng bạn thôi. Nhưng lâu lâu đổi xe vài tuần cộng thêm ôm Cam 4 năm thiết nghĩ đánh giá về Cx5 của em chuẩn hơn bác chỉ chạy test thôi ạ ! Em tranh luận có phần gay gắt mong bác bỏ qua nha :))

Tập Lái
2/8/12
41
31
18
Bác à, mình mới bán con cam LD 2008 xong trên diễn đàn mua bán. Ôm em nó đươc hơn 6 năm đó.

• Like
Reactions: Yacongtu