Hạng B2
26/11/14
180
88
28
TP.HCM
Chào các bác, em mạo muội nhờ các bác đã đi dòng này tư vấn dùm em con Audi Q7 về ưu nhược điểm của nó với ạ, em cũng đang tìm con 2007 hoặc 2008, dòng này em kết cái dáng sang chảnh của nó quá ạ, em đang chạy Sedan nay muốn qua dòng SUV chạy cho thoải mái.
Cảm ơn các bác.

nên mua Audi Q7 2007-2008 không?

#Muaxe #Audi #AudiQ7 #AudiQ72007 #AudiQ72008

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi nên mua Audi Q7 2007-2008 không?

Giá bán Audi Q7 hiện nay

Hiện nay, Audi Q7 có mức giá là 800 triệu đồng, là mức giá chung của những chiếc Audi Q7 cũ đời 2008 được rao bán trên thị trường, tùy vào chất lượng còn lại của xe mà giá bán này có thể cao hơn hoặc thấp hơn. Nếu mua dòng xe này có thể sẽ bỏ thêm nhiều tiền để sửa chữa và tu bổ cho chiếc xe vận hành êm ái, ổn định khi đi đường dài, sẵn sàng phục vụ những chuyến đi của gia đình.

Giá bán Audi Q7 hiện nay

Nếu so với giá bán xe mới thì chủ nhân của những chiếc Audi Q7 trên 10 năm tuổi này đã chịu lỗ với con số lên đến vài tỉ đồng, một mức chênh lệch không hề nhỏ để đổi lấy một chiếc xe gia đình hạng sang và 10 năm phục vụ. Tất nhiên, phân khúc khách hàng của dòng xe này đã lường trước được mức lỗ này khi họ đã chọn một chiếc xe sang để phục vụ cho cả nhà.

Ưu điểm Audi Q7

Động cơ xăng 3.6 TFSI trên Audi Q7 2008 đạt công suất 280 mã lực và mô men xoắn cực đại 380 Nm. Thời điểm mới ra mắt, Audi Q7 là một trong những chiếc xe dẫn đầu về công nghệ và thiết kế trên thị trường SUV 7 chỗ. Với ngôn ngữ thiết kế của Audi, những chiếc Q7 đến thời điểm hiện tại trông vẫn còn rất hiện đại và không hề lỗi mốt.

Trong khi đó, các mẫu xe từ năm 2011 đã chuyển sang dùng động cơ 3.0 lít mới tiết kiệm nhiên liệu hơn nhưng vẫn có công suất ngang ngửa động cơ 3.6 lít. Không những vậy, hộp số tự động 8 cấp Tiptronic hoàn toàn mới thay thế cho hộp số tự động 6 cấp còn giúp xe vận hành êm ái hơn.

Chưa kể đến khoảng không gian rộng rãi phía trong và hệ thống treo đẳng cấp của một chiếc SUV hạng sang mà 10 năm sau những chiếc xe SUV đô thị cỡ B hay thậm chí cỡ C (có cùng tầm giá 700 - 800 triệu đồng) vẫn chưa thể bắt kịp.

Nhược điểm Audi Q7

Nội thất xe đã xuống cấp tương đối nhiều. Theo một vài chủ xe Audi Q7 cũ đánh giá, chất lượng nhựa trên Audi Q7 đời 2007 không có độ bền tốt. Có 2 chi tiết mà người mua cần lưu ý kiểm tra, đó là hệ thống đóng/mở cửa sổ trời và hệ thống đóng/mở cốp điện. Việc các chi tiết bị lão hóa thường làm cho các cơ chế hoạt động không còn trơn tru và thường gây ra nhiều tiếng động khó chịu.

Audi Q7 đời 2008 hầu hết đều sử dụng động cơ 3.6 lít, một cỗ máy khá lớn, tuy mạnh mẽ nhưng sẽ không mấy tiết kiệm nếu di chuyển trong thành phố. Do vậy, những người mua lại Audi Q7 đời này cũng sẽ phải lường trước được các chi phí đắt đỏ về nhiên liệu trong lúc vận hành.

Chất lượng da ghế nhìn chung đã xuống cấp khá nhiều. Tuy nhiên, xét về tính thực tế, Audi Q7 2007 vẫn xứng đáng nhận được một vài điểm cộng.

Nhìn chung, nếu muốn sở hữu một chiếc Audi Q7 đời cũ thì chủ nhân mới của chiếc xe nên chuẩn bị khoảng 200 triệu đồng để đại tu làm mới chiếc xe để vận hành được ổn định và an toàn hơn.

Attachments

Last edited by a moderator:
5/4/17
11
8
3
35
Thủ Đức
chào các bác,em mạo muội nhờ các bác đã đi dòng này tư vấn dùm em con Q7 về ưu nhược điểm của nó với ạ,em cũng đang tìm con 2007 hoặc 2008,dòng này em kết cái dáng sang chảnh của nó quá ạ,em đang chạy sedan nay muốn qua dòng SUV chạy cho thoải mái .cảm ơn các bác.
Chào bác!
Bác muốn mua Audi Q7 đời 08-09 thì nên cân nhắc về vụ phải đổ thêm tiền để sửa em nó nha! Vì đến thời gian này thì một vài phần trên em nó đã tới thời gian thay thế rồi! Giá phụ tùng thì hơi đắt nhưng chất lượng thì ok!
Chúc bác sớm tìm được em vừa ý

Hạng B2
26/11/14
180
88
28
TP.HCM
Chào bác!
Bác muốn mua Q7 đời 08-09 thì nên cân nhắc về vụ phải đổ thêm tiền để sửa em nó nha! Vì đến thời gian này thì một vài phần trên em nó đã tới thời gian thay thế rồi! Giá phụ tùng thì hơi đắt nhưng chất lượng thì ok!
Chúc bác sớm tìm được em vừa ý
dạ thanks bác em cũng tính chuyện đó nhưng nếu thay mới những thứ cần thiết để chạy ngon tầm vài chục củ thì cũng được bác ah,chỉ sợ mắc quá

5/4/17
11
8
3
35
Thủ Đức
dạ thanks bác em cũng tính chuyện đó nhưng nếu thay mới những thứ cần thiết để chạy ngon tầm vài chục củ thì cũng được bác ah,chỉ sợ mắc quá
Nếu chắc ăn nhất là bác nhờ ai đó biết về điện ô tô, mang theo máy chuẩn đoán về điện của xe qua! test qua là bác biết xe còn ok không? Về phần khung gầm thì khỏi bàn nhé bác! xe rất cứng về khung gầm!

Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
hiện em đang có khách bán lại chiếc Q7 đời 2008 , đi 60k, giá 1200 ( còn thương lượng ). Xe màu đen, nội thất đen. Xe vừa thay 4 vỏ. xe giữ kỹ. Xem xe ở Tên Lửa. Bác cần thì alo em nhé. Em ghép đôi cho bác ạ. Thành Mercedes 090.6868.764 và 0944.816.816

Hạng B1
22/11/11
68
32
18
Xe đời 08 không có giá 1,2 tỷ đâu chỉ tầm 1 tỷ đổ về thôi.

Hạng C
11/2/09
628
547
93
đời 08 giá trên 8 dưới 9. Mua xe thuê thêm thằng thợ giỏi về máy và cầm theo máy chuẩn đoán để né hết các lỗi bị che dấu.

• Like
Reactions: Bích Phượng
Hạng B2
26/11/14
180
88
28
TP.HCM
mấy bác cho hỏi có nên chơi Q7 đời 2007-2007 4.2 không ạ,em đang phân vân