Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
E có con Audi Q7 chính hãng, muốn mua gói bảo hiểm vật chất 2 chiều. Thì nên mua thằng nào giải quyết nhanh và có trách nhiệm nhất khi xảy ra sự cố vậy các bác ???
Nên chọn bảo hiểm Bảo Việt , Pjico, hay PVI hay AIG là ok nhất ạ ??
Mong các bác có kinh nghiệm mua bảo hiểm lâu năm cho e vài lời khuyên xác đáng
E ở tphcm.
Thanks ae

Hạng B2
15/9/10
187
34
28
TP.HCM
Audi chỉ có bảo Việt liên kết,mua hãng khác sửa phải trả tiền trước cho Audi

Hạng F
29/10/16
11.566
22.050
113
Pháp
E có con Audi Q7 chính hãng, muốn mua gói bảo hiểm vật chất 2 chiều. Thì nên mua thằng nào giải quyết nhanh và có trách nhiệm nhất khi xảy ra sự cố vậy các bác ???
Nên chọn bảo hiểm Bảo Việt , Pjico, hay PVI hay AIG là ok nhất ạ ??
Mong các bác có kinh nghiệm mua bảo hiểm lâu năm cho e vài lời khuyên xác đáng
E ở tphcm.
Thanks ae
Theo tôi nghĩ, nếu bạn kỹ lưỡng thì cứ lấy bản giá, điều kiện của các hãng để so sánh. Về BH thì nó là một trong ngành "ăn cướp có giấy tờ", do đó nếu như bạn không có thời gian, hoặc là ngán ngẫm khi đọc đọc những điều lệ, hợp đồng cả chục trang với chữ li ti thì với điều kiện kinh tế của bạn, bạn đưa ra những điều mà nhà BH phải để trong hợp đồng.
Nói về 2 chiều thì theo kinh nghiệm của tôi, bạn nên đòi hỏi những điều sau

• Dù trái hay phải, bảo hiểm cũng phải đền cho bạn (hay đối phương nếu bạn sai)
  • Trong trường hợp xe sửa lâu thì bảo hiểm phải đưa cho bạn xe khác, tương tương
  • Trường hợp xe bạn bị đụng bởi bên đối phương không bảo hiểm thì bảo hiểm phải bồi thường cho bạn
  • Hỗ trợ pháp lý khi có tai nạn (tức là luật sư thay thế cho bạn)
  • Kéo xe 0 kms (tức là ngay nhà bạn, không thể nổ máy chạy được) đến hãng xe, nhưng nếu xa nhà thì họ sẽ hổ trợ chi phí di chuyển, ăn ở của bạn để về nhà bằng mọi hình thức lẹ nhất
  • Bảo hiểm 5 năm, trong vòng 5 năm nếu như bạn bị đánh cắp, xe bị tai nạn và tiền sửa cao hơn giá trị xe thì bảo hiểm sẽ đền cho bạn đúng với giá khi bạn lăn bánh (kể cả thuế)

Với bảo hiểm như thế nầy thì có thể hơi đắt, nhưng bạn hoàn toàn yên tâm. Thân!

Tập Lái
9/8/12
22
21
3
Theo tôi nghĩ, nếu bạn kỹ lưỡng thì cứ lấy bản giá, điều kiện của các hãng để so sánh. Về BH thì nó là một trong ngành "ăn cướp có giấy tờ", do đó nếu như bạn không có thời gian, hoặc là ngán ngẫm khi đọc đọc những điều lệ, hợp đồng cả chục trang với chữ li ti thì với điều kiện kinh tế của bạn, bạn đưa ra những điều mà nhà BH phải để trong hợp đồng.
Nói về 2 chiều thì theo kinh nghiệm của tôi, bạn nên đòi hỏi những điều sau

• Dù trái hay phải, bảo hiểm cũng phải đền cho bạn (hay đối phương nếu bạn sai)
  • Trong trường hợp xe sửa lâu thì bảo hiểm phải đưa cho bạn xe khác, tương tương
  • Trường hợp xe bạn bị đụng bởi bên đối phương không bảo hiểm thì bảo hiểm phải bồi thường cho bạn
  • Hỗ trợ pháp lý khi có tai nạn (tức là luật sư thay thế cho bạn)
  • Kéo xe 0 kms (tức là ngay nhà bạn, không thể nổ máy chạy được) đến hãng xe, nhưng nếu xa nhà thì họ sẽ hổ trợ chi phí di chuyển, ăn ở của bạn để về nhà bằng mọi hình thức lẹ nhất
  • Bảo hiểm 5 năm, trong vòng 5 năm nếu như bạn bị đánh cắp, xe bị tai nạn và tiền sửa cao hơn giá trị xe thì bảo hiểm sẽ đền cho bạn đúng với giá khi bạn lăn bánh (kể cả thuế)
Với bảo hiểm như thế nầy thì có thể hơi đắt, nhưng bạn hoàn toàn yên tâm. Thân!
Chắc 10% giá trị xe

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.050
113
Pháp
Chắc 10% giá trị xe
Tôi có trên 30 năm lái, và đóng hơn 500€/năm, nếu như người mới cầm lái thì sẽ trên 1000€, hằng năm nếu kh có tai nạn thì sẽ giảm 5% cho đến khi bão hoà là 50%. Giá trị đóng hằng năm hiện giờ tương đương 1/48 đến 1/50 của xe (với tôi). Có điều là sau khi 3 hay 5 năm thì sẽ bán (hay hãng xe sẽ mua lại) và tậu xe khác. Do đó phần bảo dưỡng khỏi lo. Còn các bạn có bằng lái mới thì cứ lấy 1/25 một năm giá trị xe.

Cám ơn bạn.