Hạng C
27/6/13
959
13
18
@ các bác, vừa rồi em có mua bảo hiểm thân xe cho chú All New Focus 2.0, khi mua thì được quảng cáo là thủ tục nhanh gọn, thay đồ mới chính hãng, khi có vấn đề gì thì chỉ cần mang xe lên hãng là sửa chữa và thay thế mới ngay. Giá trị của bảo hiểm cũng không nhỏ 13 triệu/năm. Nhưng tuần qua xui quá đang đi trên đường thì có một chú xe máy chạy ngược chiều lấn tuyến nhìn thấy xe mình sợ quá thắng gấp => xe máy Altila mà sử dụng thắng đĩa trước thế là đổ kềnh ra đường sang tuyến đường của em => hên là xe em chạy với tốc độ chậm 30-40 cây và xe chườm tới thế là hốt ngay vào bánh xe em ấy => Hậu quả là cản bị rách => vỡ chắn bùn, vỡ chắn động cơ. Mặc dù lái xe cũng cẩn thận nhưng xui xẻo là nó lấn vào tuyến mình => bị oan => nhưng trong cái rủi có cái may là chú lái xe máy không văng ra tuyến đường mình đi, nếu mà văng ra thì hậu quả khó lường => Ấm ức trong lòng mang xe lên hãng kiểm tra => kết quả nếu phụ tùng thay mới mất 2 tuần sau khi được duyệt hồ sơ => gọi cho bên bảo hiểm thì nói là số tiền lớn 15tr nên phải đợi duyệt. Từ lúc nộp hồ sơ đến giờ 1tuần rồi vẫn chưa thấy thông tin gì => đợi thêm 01 tuần nữa thì em sẽ công bố tên công ty bảo hiểm luôn cho các bác tránh.
Nhân tiện đây, theo kinh nghiệm của các bác làm bảo hiểm thì hãng nào uy tín và thủ tục đơn giản để lần sau anh em biết để mua. Đa tạ các bác.

Hạng B2
12/7/13
101
1
0
thằng bạn em mua bảo hiểm 2 chiều Liberty. vừa rồi nó cũng bị quẹt, chi phí 8 chai.

bảo hiểm duyệt trong 2 ngày.

chắc của pác trên 10 chai nên hơi lâu...

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Cám ơn bác, va quẹt là điều không ai muốn cả, vừa mất thời gian, vừa mất công sức, thời gian phê duyệt 2 tuần cộng cho chờ vật tư thay thế 2 tuần nữa thì thôi rồi....

Hạng C
2/2/09
617
36
28
15 chai cũng không phải nhiều so với cty bảo hiểm, sao phải mất đến 2 tuần để duyệt giá, nghĩ cũng chưa hợp lý.

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Đó là lý do em không xài BH trong nước nhá! Cứ Liberty mà xài. Đắt hơn nhưng khi đụng chuyện đỡ bực mình, mấy thằng BH trong nước khi đụng chuyện có giá trị cao 1 tí là biết tay ngay thôi mà!
Liberty nếu giá trị trên 10tr, lâu nhất 2 ngày là xét duyệt xong!
Hôm trước em nghe bác khen BH này lắm mà!
Bác nhớ hôm trước bác khuyên em điều này không?
rongconvt nói:
baolamanhBRVT nói:
rongconvt nói:
Bác mua bảo hiểm của hãng nào thế??? Cái này phải comments thằng bảo hiểm ấy...
Em mua bảo hiểm Liverty. Xong vụ này sẽ làm việc với lyberty.
@dangthu: cách ăn ở học tập từ lão HT F8 tên Khoa đoá. Hehe
@bacbaolamanhBRVT thế thì đúng rồi, bác phải mua bảo hiểm của thằng cu Pjico thì mới đúng..

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/2/09
617
36
28
baolamanhBRVT nói:
Đó là lý do em không xài BH trong nước nhá! Cứ Liberty mà xài. Đắt hơn nhưng khi đụng chuyện đỡ bực mình, mấy thằng BH trong nước khi đụng chuyện có giá trị cao 1 tí là biết tay ngay thôi mà!
Liberty nếu giá trị trên 10tr, lâu nhất 2 ngày là xét duyệt xong!
Hôm trước em nghe bác khen BH này lắm mà!
Bác nhớ hôm trước bác khuyên em điều này không?

Xe nằm ụ, bị thêm nhát này, nghĩ cũng tội bác chủ thiệt.

Hạng C
27/6/13
959
13
18
@baolamanhBRVT: Trí nhớ của bác tuyệt vời quá, em mua cũng 13tr chứ ít gì bác, ôi không ngờ, đợi thêm 1 vài ngày nữa xem sao...

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
Em cũng mua của Liberty, chờ thêm thông tin của bác ;) feedback kém là năm sau em không mua nữa....

• Like
Reactions: DuyHaiAIG
Hạng B2
31/5/13
137
41
28
Dạo này các bác VT nhà mình hay gặp vấn đề thế ạ, hôm trước bác baolamanh, hôm nay lại đến bác rongcon.
Hi vọng sau vài lần thế này anh em VT mình sẽ được cung cấp dịch vụ khá hơn.