Hạng B1
29/7/17
97
94
28
34
Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức
Như tiêu đề, em cần mua bảo hiểm tự nguyện cho chiếc city dk T12, năm 2015 (đời 2016,smartkey).

Khổ cái, BH tự nguyện cũ hết hạn t12 năm ngoái, mà em chưa mua lại, tới hôm qua do de xe ko để ý, bị xước 1 mảng bên cửa phụ (quẹt vào cửa nhà em), đít thì xước nhẹ cũng bên phụ (do cái bàn vi tính không để ý).

Giờ em mua BH, rồi 2 cái lỗi này 1 tháng sau lên giải quyết được ko, hay phải làm trước khi mua, và nếu mua, mua của hãng nào ổn, 2 năm trước mua của liberty miễn thường 1tr thấy hơi chua (trong khi giá nó mắc nhất), mà tính ra đi làm bảo hiểm đúng 1 lần hồi năm 2016.

Các bác tư vấn giúp em nhé.

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Đợt đi tỉnh chơi lâu mà hết bh... Vậy là mua ở tỉnh luôn thế mà hay... bị va quẹt gì cứ chụp hình lại là bh hết... ko có kiểu cọ trừ này trừ nọ rồi gara này gara kia như sg.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
BH nên dùng cho việc lớn bác ạ.

Tuy nhiên, nếu xe bác bị ít (tiền sửa tầm 1-2tr đổ lại), bác cứ thương lượng với anh bán BH. Xe bạn em, Mazda M6, hồi mới sắm, chưa mua BH, ủi vào mông em buýt, mang vô hãng sửa và sơn cản trước hết hơn 1tr, nhưng vì mua BH bên họ, nên được sửa luôn, khỏi tính thêm tiền (dĩ nhiên sẽ trừ vào hạn mức BH vừa mua). Tốn thêm 300K "bo" cho anh bán BH. :)