Tư Vấn Đầu Tư Tư vấn mua căn hộ 3pn

Tập Lái
13/10/14
2
50
13
Đắn đo mấy tuần nay. Mà kiếm thông tin mệt mỏi quá nên đăng đại. Bác nào có cao kiến giúp mình với.

Em đang tính tìm căn hộ 3 pn để chuyển. Hồi đó e cũng có đầu tư, tìm hiểu căn hộ nhưng mới ngưng tầm 1,2 năm thấy căn hộ ra choáng quá. So sánh loạn cả lên.

Tầm tiền 4 tỏi, 3pn, view Đông Nam.
Bữa e tính mua ở quận 2, dò dò 1 hồi thấy Wilton - Bình Thạnh giá cũng tương đương; tầm 3,2 tỏi - 93m2 giao thô.
Tính ok rồi lại thì cuối tuần trước lại xem lại, thấy miếng đất khá lớn ở mặt tiền Điện Biên Phủ, rất có khả năng bị xây lên chắn view ko.
Lại lò dò coi lại Phú Nhuận, ông Nova lại có tới 6 dự án ở đây. Giá muôn hình và muôn kiểu giao nhà. cái thoáng cái chắn view.

Chọn mệt mỏi quá. Bác nào thấy dự án nào được tư vấn e với: giá cạnh tranh nhất, gần Bến Thành, mục tiêu của e là ở với cho thuê airbnb - ko biết bên Bình Thạnh với Phú Nhuận cái nào tốt hơn.

Nếu tầm tiền đó hoặc hơn tý mua được nhà nào cho vợ con ở thoái mái thì chỉ e với ah (gần công viên, khu vui chơi, đường thoáng để ku nhóc ra chơi...). E đầu tư đất vùng ven ko, vợ e làm ở Bình Thạnh, nó ko chịu đi xa.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
6/9/16
26
149
28
Đắn đo mấy tuần nay. Mà kiếm thông tin mệt mỏi quá nên đăng đại. Bác nào có cao kiến giúp e với.

Em đang tính tìm căn hộ 3 pn để chuyển. Hồi đó e cũng có đầu tư, tìm hiểu căn hộ nhưng mới ngưng tầm 1,5 - 2 năm thấy căn hộ ra choáng quá. So sánh loạn cả lên.

Tầm tiền 4 tỏi, 3pn, view Đông Nam.
Bữa e tính mua ở quận 2, dò dò 1 hồi thấy Wilton - Bình Thạnh giá cũng tương đương; tầm 3,2 tỏi - 93m2 giao thô.
Tính ok rồi lại thì cuối tuần trước lại xem lại, thấy miếng đất khá lớn ở mặt tiền Điện Biên Phủ, rất có khả năng bị xây lên chắn view ko.
Lại lò dò coi lại Phú Nhuận, ông Nova lại có tới 6 dự án ở đây. Giá muôn hình và muôn kiểu giao nhà.

Chọn mệt mỏi quá. Bác nào thấy dự án nào được tư vấn e với: giá cạnh tranh nhất, gần Bến Thành, mục tiêu của e là ở với cho thuê airbnb - ko biết bên Bình Thạnh với Phú Nhuận cái nào tốt hơn.

Nếu tầm tiền đó hoặc hơn tý mua được nhà nào cho vợ con ở thoái mái thì chỉ e với ah (gần công viên, khu vui chơi, đường thoáng để ku nhóc ra chơi...). E đầu tư đất vùng ven ko, vợ e làm ở Bình Thạnh, nó ko chịu đi xa.
Nếu chưa ở liền thì mua Richmond City đi bác ( không biế còn hàng không), mặt sau đối diện công viên 8 hecta của phường 12, Bình Thạnh.

Tập Lái
13/10/14
2
50
13
oh. Richmond của Hưng Thịnh bị đứt vụ cho nước ngoài thuê.

sorry các bạn Hưng Thịnh, sẵn đây nói luôn, chính sách bán hàng Hưng Thịnh tệ quá. hồi đó mình đầu tư mấy căn Florita vì mình biết D1 sắp khởi công. Sau 1 năm D1 khởi công lên mà không lời nổi. bán hơn tiền ngân hàng chút trong khi giá đất đường D1 thăng thiên. lý do là các bạn bán cái ào rồi rút đi hết, không lập bảng giá mới, không chăm sóc cho người đầu tư....
gặp chủ đầu tư khác thì vị trí đó mình đã thu lớn rồi. đề nghị các bác thảo luận lại với sếp. :D

Tập Lái
6/9/16
26
149
28
oh. Richmond của Hưng Thịnh bị đứt vụ cho nước ngoài thuê.

sorry các bạn Hưng Thịnh, sẵn đây nói luôn, chính sách bán hàng Hưng Thịnh tệ quá. hồi đó mình đầu tư mấy căn Florita vì mình biết D1 sắp khởi công. Sau 1 năm D1 khởi công lên mà không lời nổi. bán hơn tiền ngân hàng chút trong khi giá đất đường D1 thăng thiên. lý do là các bạn bán cái ào rồi rút đi hết, không lập bảng giá mới, không chăm sóc cho người đầu tư....
gặp chủ đầu tư khác thì vị trí đó mình đã thu lớn rồi. đề nghị các bác thảo luận lại với sếp. :D

"Richmond của Hưng Thịnh bị đứt vụ cho nước ngoài thuê."
Khai sáng giúp em cái này nha bác, không hiểu lắm.

Tập Lái
13/10/14
2
50
13
100m2 new city thuận việt, giá dự kiến 38 -40 , gần bến thành, nhà giao liền phù hợp nhu cầu bác chủ

giá cao hơn mấy cái Phú Nhuận, Bình Thạnh đó bác. khu đó ngộp quá, chất lượng thi công ko biết sao. nếu là bác thì bác mua kiểu như Orchard, Golden Mansion (PN).... Wilton (BT), Masteri (Q2) hay bên New City ah?

Tập Lái
2/11/16
3
28
13
Diamond Lotus ngay cầu chử Y được ko vậy các bác? Cotec cons xây, môi giới báo căn 92m2 3 phòng. Giá 3.4 tỷ hoàn thiện, gồm thuế. Em tính mua cho thuê vì gần Q1, bác nào mua ở đây chưa?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/10/14
2
50
13
nếu là e thì phải sala, empire :)

Bên Tân Bình khu của Nova thấy gần 6 cái dự án, em nghi ngại sao khi xong thì tình trạng kẹt xe sẽ như thế nào nữa, khu này chỉ được cái gần sân bay. Richmond thì ngay quận Bình Thạnh nhưng khu này đường còn xấu lắm, gần cái bến xe miền Đông nữa, kẹt xe là thua luôn. Tóm lại, mình thấy bác tham khảo quận 2 vẫn tốt hơn, gần quận 1, gần Bình Thạnh, Sala thì quá ok rồi nhưng mấy căn đẹp thì ra đi lâu rồi, có bán lại thôi, còn New city thì nghe nói bàn giao nhà nội thất cao cấp nhưng chưa đi xem nên ko biết, còn Mas thì thấy mật độ mấy tòa nhà quá ớn, san sát nhau. Tóm lại, không biết nên mua cá nào.
:D:D:D:D

Palm Heights ở Palm City em thấy cũng được đó bác, 1%/tháng ,2019 bàn giao. 3PN tầm 4 tỉ

bác có ở bên khúc đó không bác. em bị cái bận quá chưa chạy giờ cao điêm bên đó nhiều. mấy tuần nay đi vài lần lúc 5h30 thì lại thấy OK. không kẹt.

tài chính ko đủ vào Sala, Vinhome các bác ah. tầm e 35tr thô, năm sau giao là cao nhất rồi. Nếu giao liền thì chấp nhận cao hơn vài triệu.

Palm City, Sun avenue chạy đến Bến Thành cũng 10km phải không a.h? đến Vũ Tùng Bình Thạnh 10km.

• Like
Reactions: CHANG CHANG