Hạng B1
19/8/12
89
5
8
39
Tư vấn mua Colorado MT  và Ranger MT
Em chào các bác !
Nhờ các bác tư vấn giúp em về vấn đề như sau ạ: Do em có nhu cầu muốn mua một chiếc bán tải nên đang phân vân giữa Colorado MT 2.5 và Ranger XL 2.2 MT.[pagebreak][/pagebreak]

Có tìm hiểu và đọc về Colorado MT 2.5 (nếu cố gắng sẽ mua bản 4x4). Song song thì trong tầm tiền đó có chiếc Ranger XL 2.2 MT. Em cũng rất thích colorado vì nếu bỏ tra tầm 650 triệu là đã có bản 4x4 MT 2.5 rồi ạ.

Nhưng hôm trước có bác sale nói máy Ford thì ngon hơn, bền hơn, chi phí bảo dưỡng rẻ hơn, phụ tùng rẻ hơn.

Mong các bác cho em xin đánh giá thực tế về Colorado , nhất là bác nào đang sở hữu để em có thông tin. Cũng như giúp những người giống em đang đắn đo giữa 2 dòng này.

Chân thành cám ơn các bác rất nhiều ạ !!

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/2/12
889
545
93
Mua xe mục đích gì ? Vẫn câu hỏi củ rích nhưng chính xác nhất. Đi cày hay đi dạo chơi. Tìm mấy bài trên Os đã có là đủ để chọn.

• Like
Reactions: qn84 and Quocdp
Hạng C
15/6/16
840
1.115
93
40
Nếu mua Ranger thì phải bản XLS mới tương xứng với Colorado 2.5 MT. Bản XL của Ranger là bản base chỉ đc 4×4 dùng cho bác nào cần 2 cầu, còn lại trang bị rất kém. Nếu thích 2 cầu số tay thì bạn nên chọn Ranger XLT.

• Like
Reactions: qn84 and xlive
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Ranger và colorado là như không hơn nhau nhiều để có thể chọn cái này mà bỏ cái kia. Ai muốn giá thật mềm thì có thể chọn thêm Triton dáng hơi nuột , không rắn rỏi kiểu anh em bán tải mê, nhưng có lẽ động cơ Mivec là xuất sắc và không phải bàn.