Tập Lái
24/2/24
2
1
3
Đùa chứ 12 tỉ bác vay thêm 1 tỉ nữa, mua dc căn view sông + công viên hơn 100m2 , full nội thất ở Park á. Chất lượng cuộc sống nó ở một cái tầm khác luôn rồi. Còn kiến á hạ tầng cùi bắp bác ơi, mang tiếng gần global city chứ bác có bú liếm được miếng nào đâu. Bác cũng phải vác xe chạy qua chứ có phải sát vách đâu bác. Nói chung bác vào park và kiến Á dạo thử 1 vòng rồi ra quyết định. Trước em ham mấy khu đất rẻ, bỏ qua hạ tầng nội khu. Giờ em thay đổi quan điểm rồi. Hạ tầng nội khu mới là thứ ảnh hưởng cuộc sống của mình hàng ngày bác à. Bác cứ đi cả 2 khu rồi tự ra quyết định theo con tim và lý trí nhé :D
Làm nền kiến á 10x21m cho nở này nở mặt nha bác, xây nhà cấp 4 người ta cũng khen
Mua cái nên biệt thự đó xong thì tiền xây dựng hoàn thiện bèo bèo cũng phải 3-4 tỉ nữa...
Em không rành về mấy khu này, đang ngâm cứu nên cần tham khảo đánh giá của thổ dân như các bác. Em sẽ xem kỹ để quyết định. Em cám ơn các bác nhiều.

• Like
Reactions: Richard _Nguyen
Tập Lái
26/9/22
13
7
3
Sao ít thấy mấy bác nhắc về Khang Điền Intresco vậy ah? Khu này có vấn đề gì à các bác? Thấy giá cũng tầm 6x.

Hạng B1
11/1/16
67
112
33
Bên SVHTT đợt trước dính vụ quy hoạch sai giờ sao rồi mấy bác. Nghe bảo mấy căn mặt tiền LP đụng ranh lộ giới mới hơi nhiều

Hạng B2
27/10/14
137
123
44
37
Bên SVHTT đợt trước dính vụ quy hoạch sai giờ sao rồi mấy bác. Nghe bảo mấy căn mặt tiền LP đụng ranh lộ giới mới hơi nhiều
Cái này bác Richard chùm luôn nè bác. :)

Hạng C
19/2/20
526
513
93
Giờ để đấy, khi nào rảnh thì mấy anh giải quyết cho nhé =)).

Đùa chứ cái vụ lấn ranh này em không thấy nhắc đến trong kết luận thanh tra bác ơi, chỉ thấy nói việc đưa diện tích đường Liên Phường để tính vào diện tích đường giao thông trong khu này là sai thôi.
Cái này bác Richard chùm luôn nè bác. :)
Hix, chùm gì mà phải bỏ của chạy lấy người bác ei. Em còn cay cái khu này lắm đây :(((

Hạng B1
11/1/16
67
112
33

Đùa chứ cái vụ lấn ranh này em không thấy nhắc đến trong kết luận thanh tra bác ơi, chỉ thấy nói việc đưa diện tích đường Liên Phường để tính vào diện tích đường giao thông trong khu này là sai thôi.

Hix, chùm gì mà phải bỏ của chạy lấy người bác ei. Em còn cay cái khu này lắm đây :(((
chuyển nhượng với xây dựng có bình thường không bác, hay phải chờ mấy anh giải quyết xong

Hạng D
9/5/09
3.413
16.285
113

Cái park riverside mình vào thấy tiện ích nội khu xuống cấp khá nhiều, mẫu nhà cũng nhỏ.

Đúng là nhà ở khu compound thích nhưng hình như cư dân nhiều người không hiểu, vẫn tâm lý của chung thì k ai lo. Cái thấy rõ nhất là nhà thiết kế có chỗ đậu ô tô mà ai cũng mang ra ngoài đươnf để dù chỉ có 1 xe dù đương chỉ 6m lọt lòng. Rồi các thể loại cây ghế lấn chiếm lề đường chung... mình thì thấy mua dc mấy nhà/ đất khu 1/500 chuẩn chỉnh thì ở khỏe đầu hơn. Xác định tư tưởng từ đầu...

• Like
Reactions: kunken.tuan
Hạng C
19/2/20
526
513
93
Cái park riverside mình vào thấy tiện ích nội khu xuống cấp khá nhiều, mẫu nhà cũng nhỏ.

Đúng là nhà ở khu compound thích nhưng hình như cư dân nhiều người không hiểu, vẫn tâm lý của chung thì k ai lo. Cái thấy rõ nhất là nhà thiết kế có chỗ đậu ô tô mà ai cũng mang ra ngoài đươnf để dù chỉ có 1 xe dù đương chỉ 6m lọt lòng. Rồi các thể loại cây ghế lấn chiếm lề đường chung... mình thì thấy mua dc mấy nhà/ đất khu 1/500 chuẩn chỉnh thì ở khỏe đầu hơn. Xác định tư tưởng từ đầu...
Tiện ích nào xuống cấp bác? Hồ bơi hơi bị xịn, công viên cây xanh ven sông được chăm chút rất ổn nhé bác. Còn cái khoản mà lấn chiếm lòng đường thì bác cứ xác định là còn ở Việt Nam thì đi đâu bác cũng gặp nhé, chạy trời không khỏi nắng đâu bác =)))