Hạng B2
10/2/16
147
304
63
44
Thật sự là để ở nhưng mình vay bank cũng càn giá trị tăng cao hơn so với lãi ngân hàng nhiều . Thanks bạn tư vấn
Mình chưa hiểu ý bạn, chẳng lẽ bạn vừa muốn vay bank mua đầu tư lãi nhiều hơn lãi vay? Dùng đòn bẩy tài chính? và vừa muốn chổ đó để ở được luôn? Kiểu như tay không bắt giặc hả?

Muốn mua 1 chung cư ngay trung tâm vừa ở vừa đầu tư bằng tiền vay ngân hàng và sau một thời gian bán lại tiền lời sau khi trừ lãi vay vẫn nhiều hơn đầu tư đất nền?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/8/17
303
144
58
38
cứ Đất TP mà đâyu tư , tỉnh có lên thì chậm , mà cò nó đẩy lên vài chục . thậm trí cả trăm , thì chờ có lời lâu , ma kẹt vốn , có tiền làm căn cc nếu có nhu cầu cho thue cung dc 6tr5/8tr/ tháng ,

Hạng B2
6/7/17
391
422
88
37
Mấy năm vừa rồi đất sốt khiến nhiều người đua theo đầu tư bđs nên khái niệm bán nhà đi thuê lấy vốn đầu tư BĐS là có lời và nhiều người đã đổi vận. Tuy nhiên, ở VN đây không phải là cách làm giàu dễ dàng, mua được cái nhà, miếng đất ở SG hoặc Hn là cả vấn đề nếu bán đi sẽ chưa chắc mua lại được, mà nếu có đem tiền đi đầu từ thì không gặp chu kỳ sóng bđs thì cũng khó mà có lời có khi lỗ vốn.

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B1
28/7/16
53
55
18
em có khách tầm 3 tỷ đổ lại, có bác nào có đất chính chủ Q9 cần ra hem ạ, ib em. Tks./