Theo các bác em nên mua xe gì ?

• Toyota Fortuner 2.7V 4x4 AT

Bình chọn: 67 26,1%
  • Hyundai SantaFe máy dầu Full

Bình chọn: 190 73,9%

• Total voters
    257
Hạng C
5/2/05
892
2.293
93
Theo mình thì fortuner, vì san đã cuối dòng sp rồi, ko thì bạn đợi anh Công đưa ban mới về đã
Santa Fe vừa ra bản facelift xong, vẫn đang ở giữa vòng đời nhé. Fải 3 năm nữa mới có bản allnew.

Hạng C
5/2/05
892
2.293
93
Phò mới ra mắt lả biết ngay là có bài kiểu này, dự là lại war tưng bừng :mad:
Xe cùng tầm giá, người ta hỏi vậy là đúng rồi, bạn còn chê gì!?

Nói thêm về Fortuner, nó là một sản phẩm của chương trình IMV (bạn xem tại đây https://www.otosaigon.com/threads/c...-toyota-fortuner.4771691/page-15#post-9902071)

Về cơ bản thì Fortuner đc thiết kế và sử dụng tại các nước đang và kém phát triển (không có ý chê bai, chỉ nói lên sự thật), nên công nghệ đơn giản, dễ sửa chữa, nồi đồng cối đá. Vd, trong điều kiện ngập nước của SG thì Fortuner rõ ràng có lợi thế hơn hẳn so với Santa Fe.

Ngược lại, Santa Fe dc thiết kế tập trung cho thị trường Mỹ (cái tên Santa Fe cũng là tên một thành phố nhỏ của Mỹ) nên Hyundai tích hợp mọi công nghệ đầu bảng của họ. Các tiêu chuẩn an toàn và bảo vệ môi trường đều ở mức cao, nói một cách đơn giản thì đó là xe cho thế giới văn minh.

Kinh nghiệm chọn xe của mình là khi mua xe chỉ mua những xe được thiết kế và sx cho thị trường quốc tế (bao gồm châu âu và mỹ), không mua những xe chỉ có ở những nước đang và kém phát triển.

Hạng D
28/10/12
1.508
1.432
113
bác chủ phân vân kiểu này là quất Fòr rồi, chứ em đủ tiền là quất Santa liền khỏi hỏi ai hết.

Hạng B1
29/8/14
92
115
33
Cho hỏi chiều dài cơ sở từ 2700 ->2800, chiều dài xe từ 4690 -> 4905 là thay kiểu dáng đầu và đuôi??? Facelift hay all new??? Ko biết ai phán lung tung. Mà mình động chạm đến ai đâu mà nhảy dựng lên thế nhỉ. Chán
Bác nên tìm hiểu kỹ trước khi đưa ra nhận định của mình. Santafe có 2 bản là Santafe và Grand Santafe. Ở xứ thiên đường mình anh Công chỉ phân phối mình em santafe. Còn Grand Santafe là bản có trục cơ sở và kích thước kéo dài nhằm thay thế em Veracruz đã bị Hyundai khai tử năm 2012. Em nó không phải là thế hệ hoàn toàn mới như bác đang lầm tưởng đâu nhé! :3danbanh:

2/3/14
1.327
1.287
113
Cái nick tập lái tại ra bãi chiến trường quăn vô vài cây kiếm cho fan nhật và hàn chém nhau. Lần sau thì nên cho đề bài rõ hơn tí nhé bác chủ. Ví dụ nhà em có 5 người lớn và 2 nhóc, nhu cầu kiếm chiếc 7 chổ ngân sách tầm 1.4ty, chủ yếu đi làm và về quê và đi du lịch đang lăn tăn san và for hay blabla...bla... gì nữa.
Kết quả người ta dể tư vấn hơn và dể tạo sóng hơn...:3duongbiahutthuoc:

SANTAFE HƠN RẤT NHIỀU THỨ , CHỈ THƯƠNG HIỆU LÀ THUA ĐÔI CHÚT , EM CŨNG PHÂN VÂN NHƯ BÁC MÀ MỚI CỌC 1 EM FULL DẦU XONG (VẪN ĐANG LĂN TĂN TÍNH ĐỔI QUA FULL XĂNG VÌ NGHE NÓI CHẠY MÁY XĂNG BỐC HƠN ,NHƯNG LẠI THẤY DẦU MÃ LỰC CAO HƠN NÊN NÓ HƠI KHÓ CHỌN XÍU )

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Chém nhau làm gì cho mất hòa khí
Fe cho ai thích tận hưởng options, an toàn và cảm giác lái tốt ko quan tâm bán lại
Fortun cho ai thích ăn chắc mặc bền, chăm chăm được giá bán lại, lái chán cũng ko sao
2 đối tượng khách hàng khác nhau hoàn toàn

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
1- Về ngoại hình chọn santafe
2. Độ bền chon santafe
3. Giá cả chọn santafe
4. Về cảm giác lái và độ sướng chọn santafe
5. Về ký hợp đồng đặt cọc chọn fortuner
Phần lớn những anh phân vân hai dòng xe này sẽ làm vậy.