Tập Lái
13/4/16
25
11
3
34
em muốn lắp thêm loa cho xe, các bác tư vấn em nên mua loại nào và nên đặt chúng ở chỗ nào mới ạ!
Em cảm ơn nhìu

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
em muốn lắp thêm loa cho xe, các bác tư vấn em nên mua loại nào và nên đặt chúng ở chỗ nào mới ạ!
Em cảm ơn nhìu
Người ta thường thay loa xe hơi với các loại cao cấp hơn, trừ loa subwoofer siêu trầm thì gắn thêm.
Vậy nên vị trí gắn loa mới là vị trí của loa cũ hiện tại.

Tập Lái
12/7/16
8
1
3
36
em hỏi ké luôn:

xe em honda city 2016, định update dàn loa tầm 5-10tr nghe nhạc tập tễnh ạ, nhạc em thì tạp lắm, bài nào hay thì nghe không phân biệt thể loại.

thanks các bác ạ

Tập Lái
12/7/16
8
1
3
36
bác tư vấn giúp em mã hiệu sản phẩm, giá cả cũng như chỗ làm được không ạ, em ở Sài Gòn.

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Bác chủ nói vậy rất khó để tư vấn. Hiện nay xe bác hiệu gì, bác không hài lòng về âm thanh xe bác điểm nào như thiếu âm bass, âm thanh chưa hay, rồi bác nhắm chi phí bỏ ra bao nhiêu để nâng cấp, thì lúc đó mọi người mới dễ tư vấn.
Thông thường, âm thanh xe thường thiếu bass nên nâng cấp rẻ nhất là bổ sung loa sub cho xe. Ngon hơn tí là thay loa cửa trước bằng loa component + amply. Còn ngon nhất là thay nguyên bộ luôn. Nhưng thường là thay loa hiện tại bằng loa xịn hơn chứ kg lắp thêm loa làm gì (trừ trường hợp xe bác chưa có sub mà bác muôn bổ sung âm trầm thì phải bổ sung loa bass)

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
em hỏi ké luôn:

xe em honda city 2016, định update dàn loa tầm 5-10tr nghe nhạc tập tễnh ạ, nhạc em thì tạp lắm, bài nào hay thì nghe không phân biệt thể loại.

thanks các bác ạ
Thông thường âm thanh xe hơi bị thiếu bass. Với chi phí 5-10 tr thì cách tốt nhất là gắn thêm sub điện hoặc sub hơi