Tập Lái
7/1/21
3
1
3
43
Chào mọi người,

Mình đang có nhu cầu mua một căn hộ ở quận 2 để ở. Về vị trí thì phù hợp nhất có lẽ là loanh quanh phường An Phú, tuy nhiên mình lại không có nhiều kinh nghiệm về chất lượng, chủ đầu tư, sổ sách ở các chung cư Q2.

Về tài chính thì hiện tại mình có 3 tỷ để mua nhà và một khoản dự phòng để vận hành doanh nghiệp nên phương án tốt nhất là mua được một căn chất lượng trong khoảng 3 tỷ. Tuy nhiên nếu khó quá vì giá nhà bên Q2 đang cao thì mình có thể tính phương án đi vay thêm 1 tỷ để mua được một căn tầm 4 tỷ

Về tiêu chí thì mình quan trọng nhất ở pháp lý đầy đủ; chất lượng tốt (không mất giá nếu sau này bán lại); kế đến là thoáng mát/không khí lưu thông tốt vì nhiều chung cư (kể cả cao cấp) mình thấy cũng rất bí; cuối cùng là các tiện ích xung quanh (hồ bơi, gym các thứ ko quan trọng). Note thêm chút là mình đang thuê bên Hưng Vượng, PMH và ở thấy rất thích nhưng do điều kiện công việc nên phải chuyển sang Q2

Mong mọi người tư vấn giúp

Cảm ơn

Hạng D
19/6/19
1.170
1.897
113
bạn tham khảo New City đi, bao đẹp, thỏa đk bạn đang tìm.

• Like
Reactions: kardel
Hạng D
19/6/19
1.170
1.897
113
Pháp lý thằng này sao rồi bác, thấy lằng nhằng mấy năm nay
mình ở gần đó ngày nào cũng đi qua thấy đẹp và thoáng nên recommend chứ ko có nhu cầu nên cũng ko tìm hiểu pháp lý :D. thấy vào ở cũng nhiều rồi.

• Like
Reactions: kardel and cedara
Hạng B2
27/4/20
128
85
28
Nếu ở mà chưa quan tâm tới sổ sách pháp lí, tài chính 4t quay đầu thì New City rất ổn, vị trí đó vào trung tâm q1 đi rất tiện (hướng MCT ra cầu Thủ Thiêm hoặc đi tắt ra XLHN qua cầu SG). Khu này tiện ích đầy đủ, yên tĩnh và thoáng mát, bên đây thấy Tây, Hàn ở nhiều, bị tiếng là tái định cư chuyển đổi lên căn hộ thương mại thôi nhưng em thấy thiết kế bên này ổn hơn các cđt VN khác.
Nếu bác chủ muốn mua luôn và quan tâm pháp lí sổ sách thì với tầm tài chính đó thử qua bên kia đường sang Thạnh Mỹ Lợi coi Vista Verde coi sao; sang đó nếu có tiện chân sang Feliz coi thì nhớ chuẩn bị tinh thần có thể lại muốn vay thêm chút nữa để xuống tiền :D. Đi sâu vào bên trong nữa có cái Thủ Thiêm Dragon giá mềm hơn, bữa em ghé qua hỏi tầm < 3.5t là có 2pn diện tích khá lớn full nt, xung quanh hơi hiu quạnh, shop house cũng chưa có (bên này thì khá nhiều căn đã có sổ rồi dù mới bàn giao giữa 2020)

Hạng B2
7/7/19
219
17
18
34
Chào mọi người,

Mình đang có nhu cầu mua một căn hộ ở quận 2 để ở. Về vị trí thì phù hợp nhất có lẽ là loanh quanh phường An Phú, tuy nhiên mình lại không có nhiều kinh nghiệm về chất lượng, chủ đầu tư, sổ sách ở các chung cư Q2.

Về tài chính thì hiện tại mình có 3 tỷ để mua nhà và một khoản dự phòng để vận hành doanh nghiệp nên phương án tốt nhất là mua được một căn chất lượng trong khoảng 3 tỷ. Tuy nhiên nếu khó quá vì giá nhà bên Q2 đang cao thì mình có thể tính phương án đi vay thêm 1 tỷ để mua được một căn tầm 4 tỷ

Về tiêu chí thì mình quan trọng nhất ở pháp lý đầy đủ; chất lượng tốt (không mất giá nếu sau này bán lại); kế đến là thoáng mát/không khí lưu thông tốt vì nhiều chung cư (kể cả cao cấp) mình thấy cũng rất bí; cuối cùng là các tiện ích xung quanh (hồ bơi, gym các thứ ko quan trọng). Note thêm chút là mình đang thuê bên Hưng Vượng, PMH và ở thấy rất thích nhưng do điều kiện công việc nên phải chuyển sang Q2

Mong mọi người tư vấn giúp

Cảm ơn
Chào chủ thớt, Masteri An Phú và Masteri Thảo Điền sẽ đáp ứng được yêu cầu của bạn nè, căn 2PN bên ấy tầm hơn 4 tỷ, nhưng đã có sổ hồng và vay NH tốt. Tiện ích nội khu và ngoại khu khu vực ấy khá sầm uất, như Vincom Thảo Điền, Big C, Trung tâm TM Estella Height, Mega Market....,

Hạng B1
3/10/18
52
31
23
39
Bạn xem thử The Srec quận 2. Nó ở An Phú, An Khánh, gần Metro. Bạn mình ở thấy ổn nên gth bạn tk thêm. Chứ mình chưa đánh giá hết theo tiêu chí bạn liệt kê. Thủ Thiêm dragon cũng khá. Bạn đến cảm nhận thử.

Hạng B2
16/10/16
221
292
63
Nếu không quá chú trọng vào thẩm mỹ bên ngoài và tiện ích cao cấp thì Sun Avenue rất đáng tiền. Vị trí thì không phải bàn rồi. Nova xây xấu và tiện ích cây xanh các thứ làm không tới nhưng bù lại chất lượng xây dựng, layout khá tốt, thông thoáng. Tầm hơn 4 tỷ cố lấy căn 3pn view sông thì layout hợp lý nhất, gió mát lồng lộng cả ngày. Còn bác thích đẳng cấp hào nhoáng thì qua Feliz khó mà chê được gì nhưng giá cũng lên khá cao rồi.

Tập Lái
7/1/21
3
1
3
43
Cảm ơn các bác đã tư vấn, mình sẽ đi xem các option các bác đã tư vấn. Tạm thời mình thấy Vista Verde, New City với Sun Avenue có vẻ phù hợp với mình nhất

Về option giá thấp hơn thì các bác đánh giá Thủ Thiêm Dragon tốt hơn hay chung cư Bộ công an tốt hơn?

Cảm ơn các bác

• Like
Reactions: microlhq
Hạng B2
27/4/20
128
85
28
CC Bộ CA vị trí thuận tiện hơn, xung quanh khu dân cư hiện hữu các thứ có đầy đủ rồi, nhưng đã bàn giao và có tuổi hơn (so với Dragon).
Dragon thì vị trí đi thì thông thoáng đó nhưng khá xa, khu dân cư bên cạnh là quy hoạch toàn lô biệt thự nên giờ vắng vẻ, tiện ích chưa nhiều, muốn có tiện ích gì là phải phi ra khu Vista Verde, Feliz hoặc ra ĐKC.
Tuỳ tiêu chí mà lựa chọn bác chủ ơi

• Like
Reactions: kardel