Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
Chào các bác,

Em đang chạy Ford Fiesta, nhưng thấy dân số gia tăng, cần thêm chỗ ngồi mà xe 9 chỗ thì hơi dư vì lâu lâu mới đi đông và tiền bạc cũng không cho phép mua xe wá đắt

Nay em muốn tìm một chiếc 5+2, vừa nhỏ gọn, vừa đáp ứng nhu cầu chở người lớn và người ốm/ mấy nhox. Chi phí của em khoảng 650tr lăn bánh, nay nhờ các bác tư vấn giúp chọn 1 con xe nên lấy con nào. Trên thị trường hiện nay thấy chỉ có Suzuki Ertiga và Kia Caren. Còn xe nào ok ko, nhờ các bác tư vấn

Cảm ơn các bác,

Tập Lái
21/9/15
15
7
3
34
Chào các bác,

Em đang chạy Ford Fiesta, nhưng thấy dân số gia tăng, cần thêm chỗ ngồi mà xe 9 chỗ thì hơi dư vì lâu lâu mới đi đông và tiền bạc cũng không cho phép mua xe wá đắt

Nay em muốn tìm một chiếc 5+2, vừa nhỏ gọn, vừa đáp ứng nhu cầu chở người lớn và người ốm/ mấy nhox. Chi phí của em khoảng 650tr lăn bánh, nay nhờ các bác tư vấn giúp chọn 1 con xe nên lấy con nào. Trên thị trường hiện nay thấy chỉ có Suzuki Ertiga và Kia Caren. Còn xe nào ok ko, nhờ các bác tư vấn

Cảm ơn các bác,
Caren cũng phù hợp đáp ứng nhu cầu của bác lắm ah,còn nếu mình muốn dòng thời trang hơn bác nên xem qua KIA Rondo, con đó cũng 5+2 nha bác..

Tập Lái
19/3/15
31
21
8
38
Em đang đi Etiga. Thấy cũng ổn, trần cao, ngồi khá thoải mái cho 7 người, nhưng đã đi 7 thì chở ít đồ. Caren hiện tại hình như chỉ còn MT. Rondo thì chênh giá cả trăm chai nhưng option thì cũng nhiều hơn hẳn. Tùy tính cách của bác thế nào. Cứ lượn thử hết rồi quyết.

Hạng D
18/3/15
2.024
754
113
36
Chào các bác,

Cảm ơn các bác,
KIA RONDO đó bác

Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
Em mới lượn 1 vòng, Kia Rondo thì giá quá cao rùi, không với tới nổi :D . Hiện tại em Cà rem giá 614tr lăn bánh, xe MT 5 cấp, có DVD + GPS đầy đủ, cũng kha khá đồ chơi. Ghế bọc da. Hình như Cà rem này mới thì phải vì hùi 2012 em đi xem Cà rem xe rất là tệ, không có nhiều đồ chơi như con này.

Ertiga giá lăn bánh là 710tr. Ngồi rất thoải mái so với Cà rem, có điều là option hơi bị ít, cưới em này về cũng phải bỏ thêm tầm 20tr đề làm đồ chơi.

Máy móc thì không biết Kia với Suzuki ai hơn ai.

Tập Lái
19/3/15
31
21
8
38
Em mới lượn 1 vòng, Kia Rondo thì giá quá cao rùi, không với tới nổi :D . Hiện tại em Cà rem giá 614tr lăn bánh, xe MT 5 cấp, có DVD + GPS đầy đủ, cũng kha khá đồ chơi. Ghế bọc da. Hình như Cà rem này mới thì phải vì hùi 2012 em đi xem Cà rem xe rất là tệ, không có nhiều đồ chơi như con này.

Ertiga giá lăn bánh là 710tr. Ngồi rất thoải mái so với Cà rem, có điều là option hơi bị ít, cưới em này về cũng phải bỏ thêm tầm 20tr đề làm đồ chơi.

Máy móc thì không biết Kia với Suzuki ai hơn ai.
Em đi ertiga chỉ cần gắn thêm 1 cái c005 vietmap tích hợp cam lùi và camera hành trình là ok rồi bác. Chắc do bác muốn có thêm cái DVD nên mới lên tới 20tr. Bác thử rảo hết đại lý xem. Nhiều khi vẫn còn xe giá tốt ah.

Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
Em đi ertiga chỉ cần gắn thêm 1 cái c005 vietmap tích hợp cam lùi và camera hành trình là ok rồi bác. Chắc do bác muốn có thêm cái DVD nên mới lên tới 20tr. Bác thử rảo hết đại lý xem. Nhiều khi vẫn còn xe giá tốt ah.

Ertiga có thay cái DVD 1 hay 2 Din vào được không bác :D

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
13/3/14
468
309
63
kiếm xe cỏ Sorento cũ đi bác, em cũng như bác từ đầu năm, 3 tháng trước em hốt Sò đi đến giờ thấy ổn, rộng rãi, lành

• Like
Reactions: Thofth
Hạng B2
17/10/15
155
129
43
Nếu đi gia đình nhiều bác có thể chọn Chevrolet Orlando, giá lăn bánh hơn 800 củ, bảo đảm gia đình bác không ai phàn nàn gì khi ngồi lên xe