Tập Lái
30/1/20
26
4
0
33
Tư vấn mua xe 7 chổ tầm 700 triệu chọn Xpander hay Toyota Rush?

Nhờ các bác tư vấn dùm mua xe 7 chỗ tầm 700 triệu, đi gia đình thôi mà không biết chọn xe nào các bác ạ, cũng không hay đi thường xuyên, ưu tiên tiết kiệm nhiên liệu, rộng rãi, tiện ích an toàn tương đối.

Mong các bác giúp dùm, tầm 700tr trở xuống ạ. Em thấy cũng ưng Xpander nhưng không biết mấy con của Toyota được không ạ như Rush hay Avanza đấy ạ...

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/4/10
1.344
4.673
113
bác đi thử đi.
chạy gia đình thì kêu 4 5 người lên ngồi hết mấy hàng ghế sau xem cảm giác người ta sao
1 con suv hạng nhỏ
1 con mpv
khó so lắm
nhưng xpander ăn ở điểm băng cuối gập phẳng được

• Like
Reactions: Sand
Tập Lái
30/1/20
26
4
0
33
bác đi thử đi.
chạy gia đình thì kêu 4 5 người lên ngồi hết mấy hàng ghế sau xem cảm giác người ta sao
1 con suv hạng nhỏ
1 con mpv
khó so lắm
nhưng xpander ăn ở điểm băng cuối gập phẳng được
Giả dụ nếu so về các tiêu chí như: động cơ, tiết kiệm nhiên liệu, độ an toàn thì nên chọn con nào bác ơi?.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Giả dụ nếu so về các tiêu chí như: động cơ, tiết kiệm nhiên liệu, độ an toàn thì nên chọn con nào bác ơi?.
Anh nhìn, sờ, chạy thử, nếu thấy bụng ưng em nào thì cưới em đó. Hai em này thì mình nghĩ em nào cũng ổn.

Rush mắc hơn Xpander khoảng 50 triệu, đổi lại có 6 túi khí.

Tiêu hao nhiên liệu thì chắc cũng như nhau vì cùng là máy 1.5.

• Like
Reactions: Sand and n_h_t
Hạng C
24/10/05
771
1.206
93
HCMC
Mình mà có 700 sẽ góp để mua xe hạng C, D chứ chạy hạng B rất chán. Cách âm kém là cái thứ khó chịu nhất của xe hạng B.
Nhưng nếu bạn từ xe hạng A lên B thì vấn đề này không là vấn đề. Nên mua Ex để dư ra xíu độ các thứ cần thiết như đèn xenon / led, ghế da, camera, film.

• Like
Reactions: Phi Lee
Hạng D
10/4/10
1.344
4.673
113
ưng em nào lấy em đó bác ạ
cách thử thì em có cách đã post rồi vì bác đi gia đình thì ưu tiên người ngồi sau thoải mái chút
nội thất thì mỗi người mỗi tính
2 con 1.5, hộp số 4 cấp thì cũng khác nhau mấy

Hạng D
10/4/10
1.344
4.673
113
thêm nữa bác ở các thành thị lớn, có đại lý của hãng nào thì điểm cộng
bác nên lưu ý vấn đề đi bảo dưỡng, bảo trì khi hết bảo hành
phụ tùng có sẵn vẫn tốt hơn là chờ đặt hàng bác ạ, giá đồ hãng thì em không nói

Hạng D
21/5/13
1.062
4.140
143
02 con trên đều là con có động cơ nhỏ, nhưng 7 chỗ ngồi...
con X máy có 1.5...bác muốn cả gđ chất lên đấy ngồi thì ko thể nói tiết kiệm xăng đc nhé, tiết kiệm chị khi đi ít người thôi.
Con Rush, và Avaza...xấu hơn con X kia (cá nhân mình thấy như thế), có ng còn nói con Ava là sự sỉ nhục người ngồi lên nó....
Tùy bác thôi, nếu bác là nông dân, mới bán đc ít đất...thì cứ to thần thánh mà chơi, ko cần qt đến đẹp xấu, ng lại người trẻ...thì chọn e kia,

• Like
Reactions: Phi Lee and Sand