Tập Lái
14/5/17
33
12
8
32
Ho Chi Minh city
Kính gửi a e frum otosaigon...
Em dự định mua 1 con xe cũ từ ng quen biết pass lại. Tuy nhiên có vài điểm sau em cần tư vấn thêm ạ, mong a e forum rành thì hỗ trợ em với nhé:
1. Xe chevrolet cruze đời 2015 số sàn: em tham khảo thấy mức hao nhiên liệu tầm 8l/100km đường dài, 10l nội ô -> ko biết đúng ko các bác nào đã chạy tư vấn giúp em khoản này.
2. Xe lắp nhiều đồ chơi trong đó nổi nhất là: body đèn trước sau, pô on off (2 ống pô như kiểu mấy xe đua), đầu trước xe đã tháo logo dấu + của xe chvrolet, lắp lại mấy cái vỏ mặt trước khá đẹp như kiểu mấy xe bmw, mers, co cánh tản gió nhiệt lỗ lỗ nhìn rất bắt mắt, khác với cruze nguyên bản, sau xe có lắp thêm vay cá mập,... Còn nội thất thì có cam, bao da, màn hình... Như các xẽ thông thường, phần nội thất em không thấy bất ổn lắm.

---> chốt lại là nhờ các bác tư vấn giúp em là phần ngoại thất thay đổi vậy có ảnh hưởng gì nhiều đến các khâu như kiểm định, làm giấy tờ xe gì không? Vì hiện tại em thấy ngành kiểm định đang bị nn sờ, nên có thể sẽ khó khăn sau này nếu em mua con này. Với đời xe này chạy ổn không, theo em nghĩ xe chủ nâng niu với nhìu đồ chơi vậy thì không lý gì chạy ẩu hay đam đụng gì cả...

CHÂN THÀNH CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ TƯ VẤN Ạ///

Tư vấn mua xe cũ nhưng có lắp đồ chơi, đồ độ nhiều
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
KÍNH GỬI A E FRUM OTOSAIGON...
EM DỰ ĐỊNH MUA 1 CON XE CŨ TỪ NG QUEN BIẾT PASS LẠI. TUY NHIÊN CÓ VÀI ĐIỂM SAU EM CẦN TƯ VẤN THÊM Ạ, MONG A E FORUM RÀNH THÌ HỖ TRỢ EM VỚI NHÉ:
1. XE CHEVROLET CRUZE ĐỜI 2015 SỐ SÀN: EM THAM KHẢO THẤY MỨC HAO NHIÊN LIỆU TẦM 8L/100KM ĐƯỜNG DÀI, 10L NỘI Ô -> KO BIẾT ĐÚNG KO CÁC BÁC NÀO ĐÃ CHẠY TƯ VẤN GIÚP EM KHOẢN NÀY.
2. XE LẮP NHIỀU ĐỒ CHƠI TRONG ĐÓ NỔI NHẤT LÀ: BODY ĐÈN TRƯỚC SAU, PÔ ON OFF (2 ỐNG PÔ NHƯ KIỂU MẤY XE ĐUA), ĐẦU TRƯỚC XE ĐÃ THÁO LOGO DẤU + CỦA XE CHVROLET, LẮP LẠI MẤY CÁI VỎ MẶT TRƯỚC KHÁ ĐẸP NHƯ KIỂU MẤY XE BMW, MERS, CO CÁNH TẢN GIÓ NHIỆT LỖ LỖ NHÌN RẤT BẮT MẮT, KHÁC VỚI CRUZE NGUYÊN BẢN, SAU XE CÓ LẮP THÊM VAY CÁ MẬP,... CÒN NỘI THẤT THÌ CÓ CAM, BAO DA, MÀN HÌNH... NHƯ CÁC XẼ THÔNG THƯỜNG, PHẦN NỘI THẤT EM KHÔNG THẤY BẤT ỔN LẮM.
---> CHỐT LẠI LÀ NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN GIÚP EM LÀ PHẦN NGOẠI THẤT THAY ĐỔI VẬY CÓ ẢNH HƯỞNG GÌ NHIỀU ĐẾN CÁC KHÂU NHƯ KIỂM ĐỊNH, LÀM GIẤY TỜ XE GÌ KHÔNG? VÌ HIỆN TẠI EM THẤY NGÀNH KIỂM ĐỊNH ĐANG BỊ NN SỜ, NÊN CÓ THỂ SẼ KHÓ KHĂN SAU NÀY NẾU EM MUA CON NÀY. VỚI ĐỜI XE NÀY CHẠY ỔN KHÔNG, THEO EM NGHĨ XE CHỦ NÂNG NIU VỚI NHÌU ĐỒ CHƠI VẬY THÌ KHÔNG LÝ GÌ CHẠY ẨU HAY ĐAM ĐỤNG GÌ CẢ...

CHÂN THÀNH CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ TƯ VẤN Ạ///
Anh viết lại chữ thường giúp nhé. Ai lại gõ in hoa cả đống text thế kia.

Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
can a, xe độ càng nhiều thì nên né ra cho lành.
Thứ 2 nữa là ông nội cờ ru này hay bị lỗi lẹt vẹt, chán lắm. Ô thầy dạy mềnh ham rẻ, thấy xe mới cũng đòi 2015 mua về, đi ít hôm lại gọi điện hỏi mình, đến mức mà đèn vàng bóa mà thợ bảo kop sao a cứ đi... thì a biết nó ntn rồi. Ko tự nhiên con xe đẹp, chạy đằm...mà nó rẻ hơn mấy con khác đâu.

Tập Lái
14/5/17
33
12
8
32
Ho Chi Minh city
can a, xe độ càng nhiều thì nên né ra cho lành.
Thứ 2 nữa là ông nội cờ ru này hay bị lỗi lẹt vẹt, chán lắm. Ô thầy dạy mềnh ham rẻ, thấy xe mới cũng đòi 2015 mua về, đi ít hôm lại gọi điện hỏi mình, đến mức mà đèn vàng bóa mà thợ bảo kop sao a cứ đi... thì a biết nó ntn rồi. Ko tự nhiên con xe đẹp, chạy đằm...mà nó rẻ hơn mấy con khác đâu.
em cám ớn bác nhiều ạ,, để em suy nghĩ lại rùi có quyết định xuống tiền hay ko,, chứ em cũng sợ
mấy con xe này vãi :D

Hạng D
21/7/07
1.150
8.888
113
Tính sơ tất cả các món thay vô để về Zin . Thương lượng với chủ xe:" Bớt nhiêu đây nè thì mới vào việc được". :D :D:D

Hạng D
10/4/10
1.349
4.730
113
độ body là thấy ko đăng kiểm được roài
cờ ru 2015 thì máy cũ,
khoái form cờ ru thì kiếm 2017 2018
mấy cái độ lặt vặt nội thất ko ăn thua đâu
mua rẻ thì bán lại rẻ,
có thời gian nghịch cũng ko đến nỗi đâu
con này phải check dàn điện, các loại cảm biến cho kĩ

• Like
Reactions: liuqi
Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
194
237
43
28
mua dòng này cũ kiếm đời 2017 18 ấy bác, đỡ hỏng vặt hơn. Khuyên chân thành là đừng mua xe độ (độ mà còn đồ zin thì có thể suy nghĩ lại. hehe), rồi bác cũng sẽ về zin để lưu thông, đăng kiểm cho xem.