The Hulk
18/12/17
401
38.352
103
Mình muốn mua một chiếc xe đạp chạy trong TP cho thằng con, nó lớn rồi, 90kg - 1m7, vì không có thời gian tập GYM nên muồn dùng xe đạp để đi làm mỗi ngày. Phân vân là nên mua xe mới của các hãng VN hay TQ như Martin, Life ...vv.... hay mua xe nội địa nhật.
Các bác cho lời khuyên, rất cám ơn.

Hạng B1
14/7/14
73
50
18
54
Quan trọng thằng con anh nó có chịu đi k, nó lớn đi làm rồi để nó quyết đi anh :)

Hạng C
3/9/14
736
21.240
103
39
xedapvietnam.vn
từ 3 tr - 300 tr :D
dắt nó ra. thích cái nào bố cà ( thẻ) cái đó
mốt bố già. bố thích cà cái gì nó chiều tất :D

Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Nhân tiện đây mình kể a chủ trường hợp tương tự a tham khảo thêm nhé..
Vô tình có đợt nhậu mấy người bạn thân.. có ông anh tầm 52-53t dẫn thêm thằng con học năm 1 đh..
Cao tầm 1,8m nặng hơn 90kg cùng uống chung luôn, mình thấy dáng hơi mập tròn thiếu thể thao..
uống bữa đó tầm 12lon hơn.. thấy thằng con ông anh có vẻ muốn body như mình và quyết tâm giảm cân.. nó về nói với ba nó là con theo chú ấy bla bla..
Vậy là vài tháng sau ku con quyết tâm chạy bộ, tập các kiểu giảm được đâu 12kg rồi, bây h có vẻ tự tin hơn và đang học năm 2..
Vậy nên a chủ cần bơm tinh thần cho nó thôi, còn tập gì thì để nó tự cố gắng thì quyết tâm nó mới thực hiện được..
Đạp xe mà giảm cân được nhiều thì kèm chế độ ăn hạn chế tinh bột và đường tối đa nhé, và đạp cường độ cao liên tục.. xem ra 1,7m mà 90 kg thì cần giảm nhiều đó tệ lắm gần 20kg.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Nhân tiện đây mình kể a chủ trường hợp tương tự a tham khảo thêm nhé..
Vô tình có đợt nhậu mấy người bạn thân.. có ông anh tầm 52-53t dẫn thêm thằng con học năm 1 đh..
Cao tầm 1,8m nặng hơn 90kg cùng uống chung luôn, mình thấy dáng hơi mập tròn thiếu thể thao..
uống bữa đó tầm 12lon hơn.. thấy thằng con ông anh có vẻ muốn body như mình và quyết tâm giảm cân.. nó về nói với ba nó là con theo chú ấy bla bla..
Vậy là vài tháng sau ku con quyết tâm chạy bộ, tập các kiểu giảm được đâu 12kg rồi, bây h có vẻ tự tin hơn và đang học năm 2..
Vậy nên a chủ cần bơm tinh thần cho nó thôi, còn tập gì thì để nó tự cố gắng thì quyết tâm nó mới thực hiện được..
Đạp xe mà giảm cân được nhiều thì kèm chế độ ăn hạn chế tinh bột và đường tối đa nhé, và đạp cường độ cao liên tục.. xem ra 1,7m mà 90 kg thì cần giảm nhiều đó tệ lắm gần 20kg.
Ý là dẫn con mời anh Sambo đi nhậu nè :D :p

Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Mình muốn mua một chiếc xe đạp chạy trong TP cho thằng con, nó lớn rồi, 90kg - 1m7, vì không có thời gian tập GYM nên muồn dùng xe đạp để đi làm mỗi ngày. Phân vân là nên mua xe mới của các hãng VN hay TQ như Martin, Life ...vv.... hay mua xe nội địa nhật.
Các bác cho lời khuyên, rất cám ơn.
Tập gym 5h-6h sáng hoặc 6h-7h tối.
Xa không anh, đi xe đạp đi làm chắc chắn ra mồ hôi ướt áo, không ổn lắm. Còn xe đạp tập thể thao thì cũng lại rơi vào khung giờ trên thôi.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.801
113
nhớ chuyện đạp xe

có ông cậu làm công ty tư vấn xây dựng ngoài HN, ổng có thằng ku con học bên Thuỵ Sỹ về chưa biết làm gì thì bảo nó vào Nam chơi, tham quan học tập mấy anh trước.

Sáng ổng gọi điện báo thằng em sáng nay vào, mày nhớ đón nó.

Đến trưa vẫn chưa thấy nó gọi cho mình, mình gọi cho nó thì nó bảo em mới tới Ninh Bình.

Bà mẹ! thì ra là nó đạp xe vào.

Nghĩ lại đúng! hồi nó bên Thuỵ Sỹ thằng này toàn đạp xe, nó đạp vòng châu âu rồi. Mà thằng này ngộ, từ bé không ăn hột cơm nào, toàn ăn thịt, uống sữa. Thằng này cao 1m85, 90kg.

Hạng F
4/1/08
8.297
111.472
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Dạo này ra đường thấy nhiều thanh niên đạp xe đi học, đi làm.

Hôm qua có thớt thằng bé Wuyết Chiến đạp xe không chuông không phanh gần trăm cây số, chắc phong trào đạp xe sẽ phát triển mạnh đây.