Xe nào ổn nhất trong 4 xe?

• Total voters
    12
Tập Lái
13/5/15
25
24
3
33
Chào anh em,
Em lập topic này xin đc thỉnh giáo anh em về 1 số vấn đề trong việc lựa chọn xe gia đình. Em đang phân vân giữa 4 em này Mazda Cx5, Honda CRV, VW Tiguan và cuối cùng là Peugeot 3008. Em hơi nghiêng về 2 em sau bởi vì thật sự mà nói thì 2 em đầu có vẻ người ta chạy nhiều quá rồi, tự nhiên thấy nhàm :) (Cái này là về cảm quan thôi chứ em chưa lái thử em nào cả). Và em có 1 số câu hỏi về các em này ạ!
Thứ nhất: Em ở Đà Nẵng thì việc bảo dưỡng bảo hành VW hay Peugeot có dễ ko các bác nhỉ? (Em nghe nói tiền bảo dưỡng của mấy em Âu này hơi phiền thì phải)
Thứ hai: Về máy móc và ăn uống của mấy em này thế nào ạ?
Thứ ba: Cái này hỏi riêng về VW chút, em nghe nói hình như chỉ có đời 2011 là ít bị cắt option còn từ đó về sau là bị cắt thê thảm đúng ko ạ?
Và cuối cùng: Anh em cho em xin cái chốt lại là anh em chọn xe nào với nhé, đi tư vấn nhiều mà thường chỉ thấy mông lung thêm thôi :)
Em xin cám ơn ạ!

Hạng F
13/9/07
7.049
48.378
113
Chào anh em,
Em lập topic này xin đc thỉnh giáo anh em về 1 số vấn đề trong việc lựa chọn xe gia đình. Em đang phân vân giữa 4 em này Mazda Cx5, Honda CRV, VW Tiguan và cuối cùng là Peugeot 3008. Em hơi nghiêng về 2 em sau bởi vì thật sự mà nói thì 2 em đầu có vẻ người ta chạy nhiều quá rồi, tự nhiên thấy nhàm :) (Cái này là về cảm quan thôi chứ em chưa lái thử em nào cả). Và em có 1 số câu hỏi về các em này ạ!
Thứ nhất: Em ở Đà Nẵng thì việc bảo dưỡng bảo hành VW hay Peugeot có dễ ko các bác nhỉ? (Em nghe nói tiền bảo dưỡng của mấy em Âu này hơi phiền thì phải)
Thứ hai: Về máy móc và ăn uống của mấy em này thế nào ạ?
Thứ ba: Cái này hỏi riêng về VW chút, em nghe nói hình như chỉ có đời 2011 là ít bị cắt option còn từ đó về sau là bị cắt thê thảm đúng ko ạ?
Và cuối cùng: Anh em cho em xin cái chốt lại là anh em chọn xe nào với nhé, đi tư vấn nhiều mà thường chỉ thấy mông lung thêm thôi :)
Em xin cám ơn ạ!
4 em này em nào cũng ngon bác thích thì quất thôi. Bác đã nghiêng về 2 em đứng sau và quan tâm chuyện bảo dưỡng thì múc Peugeut đi vì Peugeut thuộc THACO Trường Hải nên hệ thống rộng khắp. Hiện tại showroom Peugeut đang mọc dần dần kế bên các đại lý KIA, Mazda quen thuộc. Tiguan giá cao mà hình như chỉ có mâm sắt thôi, DVD thì hình như cũng là DVD Tàu nốt. Có 1 dạo showroom VW tự nhiên bốc hơi làm bà con nháo nháo rồi thấy nó mọc trở lại tại tòa nhà Vista ngoài quận 2. Bác chủ mua VW thì khả năng cao 1 ngày đẹp trời xe của bác sẽ thành xe "xách tay" chứ ko còn là xe "chính hãng" nữa.

/Peu 3008 có cái Head Up Display hay hay. Bù lại thì ko có khởi động nút bấm.

• Like
Reactions: springgold
Tập Lái
13/5/15
25
24
3
33
Quan trọng lúa gạo bác chủ sao thôi, tiêu chí an toàn, thiết kế..., tiết kiệm...
Bên em có con Everest AT nhá bác, bác tham khảo thấy ok, alo em hỗ trợ tốt nhất cho nhé.:3dgoidien:
Lúa gạo thì tầm 1t5 đổ lại thôi bác à. Để em tham khảo thêm, có đứa bạn cũng đang chạy chiếc này.

Hạng B1
15/4/15
61
21
8
HCMC
www.kiaphumyhung.vn
Chào anh;
Anh đã ưng 2 em cuối thì em xin góp tý hiểu biết của mình giúp anh dễ quyết định chiếc xe cho riêng mình.
Về phần bảo dưỡng, bảo trì và thay thế phụ tùng thì em xin vote cho Peugeot: THACO có chi nhánh khắp nơi nên xử lý sự cố sẽ nhanh chóng và dễ dàng hơn cho anh. VW hiện tại em thấy ít chi nhánh nên hơi khó cho việc xử lý sự cố bất ngờ khi đi chơi xa.
2 vấn đề còn lại thì chưa có kinh nghiệm nhiều nên không dám ti toe :D
Mong các bác chỉ giáo thêm và chúc anh chọn được xe ưng ý.

• Like
Hạng D
9/12/14
1.317
1.019
113
Chevrolet dòng nào thế bác? :)
dạ bên em phổ thông phổ biến thì có em Captiva bác ạ
1 con xe em nghĩ gia đình nhỏ đi thì tầm tiền 1tỷ đổ lại, các chức năng và option cần - đủ cũng có là hợp lí bác ạ :)

• Like