Tập Lái
25/7/17
11
5
3
48
Chào các bác. Để tránh tình trạng tư vấn quá rộng làm em khó xác định. Nay em nhờ các bác tư vấn ngắn gọn theo tiêu chí sau.
1. Giá xe lăn bánh dưới 600tr. (Trên nữa, thua)
2. Chỗ đậu xe là 4.6m. nhà mặt hẻm (hẻm ngang 5m)
3. Xe ít chi phí bảo dưỡng, bền bỉ, rộng rãi.
4. Chạy gia đình,kèm chút kinh doanh nếu rảnh
5. Chân thành cảm ơn sự đóng góp chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
25/7/17
11
5
3
48
600tr và chỗ đậu 1m6 . :(Suy nghĩ mãi thì em thấy 4 bánh đậu ko được rồi. Thế nên Em thấy bác làm con kawasaki Z1000 :). Con này đáp ưng mọi yêu cầu của bác. Chất không phải bàn. Lâu lâu lấy ra làm vài cuốc luxury grap bike kiếm thêm cũng ổn.
Viết lộn bác ạ, 4.6 m (chứ 1.6 thì quất theo ý bác liền)

Tập Lái
24/9/16
45
101
33
600tr lăn bánh thì có 4 em đủ tiêu chí đó:
1. Honda City 1.5 AT
2. Mazda 2
3. Ford Fiesta 1.5
4. Toyota Vios 1.5

Bền nhất tất nhiên là Vios rồi. 3 em còn lại thì honda city nổi trội nhất, vì bản mới ra, nâng cấp cũng khá. Vì phân khúc hạng B cả nên cảm giác lái hầu như là giống nhau. Dân việt nam hơn nửa là có thu nhập trung bình đến khá, xe ô tô ở VN thì bán gấp đôi giá trị thật. Nên khi chọn tiền tầm giá này họ chọn cách ăn chắc mặc bền. Vios bền, bởi vậy luôn đứng đầu về doanh số bán. Tuy nhiên đã chạy gia đình thì nên City. So sánh option hay độ an toàn thì Vios thua tất City (trừ hơn thắng đĩa phía sau).
Chúc bác sớm có lựa chọn ưng ý!

P/s: Tầm tiền đó nếu thêm 1 chút là mua đc phân khúc C rồi. Em nghĩ nếu bác chưa vội cần xe thì nên đợi tích thêm hoặc cố gắng thêm chút để lên phân khúc C nhiều mẫu chất hơn.

• Like
Reactions: langtubac
Hạng B2
25/5/17
395
157
58
42
Attrage CVT lăn bánh 550tr full giấy tờ, vô nhà bác đậu dễ dàng do bán kính quay đầu nhỏ nhất trong cùng phân khúc B này đó bác. Cần thử đậu xe ra sao, bác alo em đem xe qua sân nhà test nha

Tập Lái
25/7/17
11
5
3
48
Attrage CVT lăn bánh 550tr full giấy tờ, vô nhà bác đậu dễ dàng do bán kính quay đầu nhỏ nhất trong cùng phân khúc B này đó bác. Cần thử đậu xe ra sao, bác alo em đem xe qua sân nhà test nha
- Em có nhắm Mit rồi, tuy nhiên, thấy bán được ít quá, lý do sao nhỉ, hay do phụ tùng nhập khẩu, và sau bán hàng có vấn đề gì?
- City thì giá lăn bánh có bên báo giá em hơn 600, không kham nổi.
- Ai có giá tốt cho Vios pm cho em nhé (0906617699 - Hùng 40t)

Hạng B2
10/8/16
179
170
43
600tr và chỗ đậu 1m6 . :(Suy nghĩ mãi thì em thấy 4 bánh đậu ko được rồi. Thế nên Em thấy bác làm con kawasaki Z1000 :). Con này đáp ưng mọi yêu cầu của bác. Chất không phải bàn. Lâu lâu lấy ra làm vài cuốc luxury grap bike kiếm thêm cũng ổn.
Đọc tư vấn của bác xong e bó chân luôn :D kkk...

• Like
Reactions: Hoàng Việt Hùng