Hạng B2
28/3/15
106
21
18
43
Chào các bạn. Mình là Mem mới. Mong được sự giúp đỡ của các bạn.
Tình hình là mình đang muốn mua 1 xe để gia đình sử dụng và kinh doanh thêm. Mình cũng tham khảo và dự định mua 1 xe innova, hiện tại mình chỉ có khoảng trên dưới 450.
Mong các anh chị tư vấn giúp mình là mua xe innova G hay J lên đời hoặc như thế nào khác nữa không.
Mình tham khảo giá innova cũng còn đứng quá. Không biết có thể mua nổi không. Xin tư vấn hướng dẫn giúp.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/3/15
11
7
3
52
sau bao thời gian tìm hiểu đi khắp đó đây từ nam chí bắc mình cũng cưới đc em ỉn. nói thật chỉ có ỉn mới đáp ứng đc nhu cầu của xe làm dịch vụ các hàng ghế ngồi bố trí linh hoạt ba cửa gió 8 người ngồi thoải mái khoang hành lý rông

Hạng B2
13/7/14
220
271
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
450T mua đời G dc mà bác 2006-2007 thỉnh thoảng có mấy tin đăng bán giá đó.Chạy dịch vụ đừng mua xe đời J nội thất xấu lắm xe taxi hoàn lương ko.
Taxi hoàn lương cũng có nhiều loại mà bác, đâu phải xe nào cũng như nhau, nếu người bán chọn lựa xe kĩ sửa sang phụ tùng, máy móc này nọ thì xe hoàn lương vẫn là lựa chọn không tồi cho những ai túi tiền nhỏ, mà lại mau lấy lại vốn nữa

Hạng B2
13/7/14
220
271
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bạn. Mình là Mem mới. Mong được sự giúp đỡ của các bạn.
Tình hình là mình đang muốn mua 1 xe để gia đình sử dụng và kinh doanh thêm. Mình cũng tham khảo và dự định mua 1 xe innova, hiện tại mình chỉ có khoảng trên dưới 450.
Mong các anh chị tư vấn giúp mình là mua xe innova G hay J lên đời hoặc như thế nào khác nữa không.
Mình tham khảo giá innova cũng còn đứng quá. Không biết có thể mua nổi không. Xin tư vấn hướng dẫn giúp.
Tầm tiền đó của bác có 2 lựa chọn là taxi hoàn lương (dưới 420tr) và G 2006 (trên 460tr). Mà bác đã có trong tay kha khá mối du lịch chưa? Hay mới ra nghề ạ

• Like
Reactions: dung4336
Hạng B2
28/3/15
106
21
18
43
Cam on cac bac da chia se. minh thi chua co quen moi nao de lam an ca. chi co nguoi quen ba con thoi. khi nao can ho se thue xe.. bac co biet cach nao ko? minh tinh lien he voi may dv cho thue xe dc ko, khi nao can xe roi ho goi minh.. ko biet con cach nao nua ko?

Hạng B2
31/3/15
225
166
43
61
Tình hình kd dv hiện nay khá khó khăn nếu như bạn không có sẵn mối quen, rất nhiều xe, nhưng khách thì giới hạn, cạnh tranh giá cả, chất lượng xe, cung cách phục vụ... mình cũng có xe 2014 nhưng tìm khách khá chật vật, lúc có khách thì tập trung vào 1 ngày, nhận cuốc dỡ, còn cuốc ngon đành phải giao cho người khác, còn lại có những ngày đt im re. Túm lại nếu muốn kd dv thì phải có mối, xe mới, bạn bè nhiều người làm nghề này cùng chia sẻ.