Hạng B1
22/7/17
92
15
8
34
Em xin chào cả nhà !!! Em là thành viên mới tham gia nên cần cả nhà tư vấn giúp em .

Số là em mới lấy bằng lái nên cũng dự tính gom tiền đến cuối năm để mua con Carens SX cũ tầm giá 450t đổ lại ..... vì em thấy xe form đẹp vs cả 2 vợ chồng vs gia đình đều thích nên cần tư vấn ạ. Không biết có nên mua kia carens cũ không ?

Mấy anh tư vấn cho em vấn đề xăng cộ với chi phí phụ tùng và vấn đề bệnh ho lao khó trị của em nó với ạ !!!! Đọc mấy bài có người bảo xe ngon lành ít hỏng , lại có người bảo mua xe về chỉ có ôm hận nghe cũng thấy nản .... vì lần đầu mua xe nên ít có lựa chọn . Mong anh nào đang đi xe đó vào tư vấn hộ em với ạ . Không kinh doanh chỉ đi gia đình thôi nên vấn đề chật hẹp thi ko pải lo ạ .
>>> Sau khi mod edit lại nội dung câu hỏi có nên mua kia carens cũ anh chị có thể tham khảo bài viết dưới đây để quyết định việc có nên mua kia carens cũ không nhé.

Có thể thấy hiện nay, Kia đang dần trở thành là một trong những hãng xe ô tô phát triển mạnh mẽ ở thị trường Việt Nam. Tuy không giống như người anh em Hàn Quốc của mình là Hyundai nhưng Kia vẫn đang và đã tiếp nối bước đi của người đàn anh của mình và dần trở thành dòng xe chiếm lấy thị phần to lớn ở thị trường xe hơi Việt Nam.

Dòng xe Kia Carens hay còn gọi ở thị trường xe ô tô Việt Nam là Ronda là dòng xe 7 chỗ, sở hữu những ưu điểm trong thiết kế nội, ngoại thất lẫn động cơ

Dòng xe Kia Carens hay còn gọi ở thị trường xe ô tô Việt Nam là Ronda là dòng xe 7 chỗ, sở hữu những ưu điểm trong thiết kế nội, ngoại thất lẫn động cơ đang là mẫu xe lấy được doanh số bán hàng rất cao ở Việt Nam. Chính vì vậy mà những phản hồi tích cực về dòng xe này cũng là điều khiến hãng xe Kia tự hào. Vậy có nên mua Kia Carens cũ không ?? Và thông số kĩ thuật cũng như giá bán của dòng xe này hiện tại là bao nhiêu? Thì bài viết dưới đây sẽ giúp các bạn có thêm những thông tin bổ ích.

THÔNG SỐ KỸ THUẬT XE KIA CARENS:

• Kích thước tổng thể xe ( Dài x Rộng x Cao ) : 4545mm x 1820mm x 1650mm
  • Độ dài cơ sở : 2700mm
  • Độ cao gầm xe : 175mm
  • Bán kính vòng quay xe tối thiểu : 53
  • Bộ mâm xe : Sử dụng mâm đúc với kích thước 17inch kiểu dáng đa chấu
  • Thông số lốp xe : 225/50R17
  • Trọng lượng của xe không tải : 1416Kg
  • Động cơ sử dụng : Sử dụng động cơ DOHC - Xăng L4
  • Dung tích : 2.0
  • Công suất tối đa : Tại 6000 vòng / phút đạt công suất tối đa : 145 mã lực
  • Mô men xoắn cực đại : 198Nm ở 4200 vòng / phút
  • Hộp số sử dụng : Xăng L4
  • Hệ thống dẫn động : Cầu trước
  • Hệ thống phanh trước và sau : Đĩa
  • Hệ thống treo trước / sau : Đa điểm, McPherson, lò xo cuộn,thanh chống trượt, thanh giảm chấn.
  • Tốc độ tối đa: 220Km/h
  • Thời gian đạt tốc độ tối đa : 11s
  • Mức tiêu hao nhiên liệu : 8.6Lít/Km
  • Dung tích bình nhiên liệu : 55 lít

Thiết kế bên ngoài

Có thể thấy thì so với các phiên bản Kia Carens trước, ở phiên bản mới này thì vẫn không có nhiều sự thay đổi đáng kể ở phần thiết kế ngoại thất xe, với những thiết kế mạnh mẽ ở lưới tản nhiệt và đèn sương mù cao cấp. Phía sau của Carens được thiết kế kết hợp với đèn hậu kiểu mới với đồ họa thiết kế bắt mắt hơn. Với những chi tiết thiết kế này khiến cho Carens có thêm dáng vẻ cân đối và có phần nảy nở hơn so với những phiên bản trước đây. Thiết kế ở phần đuôi xe dạng ống và có vẻ khá vuông góc giúp cho người dùng có thể dễ dàng cải thiện khoang hành lí cũng như là khoang hàng ghế thứ 3. Có thể thấy với những thiết kế ngoại thất cũng sở hữu thông số kỹ thuật động cơ mạnh mẽ khiến cho Kia Carens trở thành mẫu xe cực kì thích hợp cho những gia đình thích di chuyển hoặc những đối tượng thường xuyên đi công tác đường dài. Vậy có nên mua Kia Carens cũ không, thì ở phần thiết kế nội thất dưới đây sẽ giúp bạn củng cố hơn cho phần trả lời của mình.

Có thể thấy thì so với các phiên bản Kia Carens trước, ở phiên bản mới này thì vẫn không có nhiều sự thay đổi đáng kể ở phần thiết kế ngoại thất xe

Nội thất bên trong

Ở phía trong phần thiết kế nội thất của mình, Kia Carens sở hữu cho mình bộ nội thất bọc da màu đen hoặc màu be. Cùng với đó là hệ thống thông tin hiển thị cùng giải trí được nâng cấp tuyệt vời. Màn hình cảm ứng 7inch hoặc 8inch kết hợp với tiện ích kết nối CarPlay ở IOS Apple hoặc Android Auto. Bảng điều khiển thì được trang trí thêm sợi cacbon, camera lùi, định vị vệ tinh. Tổng thể thiết kế nội thất ở Kia Carens có thể nói là vẫn duy trì được nét hiện đại, sang trọng cũng như đúng nghĩa với một chiếc xe nhằm phục vụ cho nhu cầu chung của cả gia đình.

Ngoài ra thì ở hệ thống điều hòa trên xe thì có thể nói là khá tốt so với giá tiền bạn bỏ ra bởi hệ thống điều hòa 2 vùng bằng công nghệ lọc Ion giúp cho không khí trong xe luôn sạch và dễ chịu hơn với tất cả mọi người. Ngoài ra thì cũng không thể không nhắc tới hệ thống cực kì tiện ích trên Kia Carens như : kính cửa sổ chỉnh điện, ở vị trí người lái thì cửa sổ trang bị tính năng lên xuống 1 chạm, khả năng chống kẹt, kính chiếu hậu chống chói hay là cảm biến gạt mưa tự động …

Ngoài ra ở những phiên bản cao cấp hơn như GATH thì xe cũng sẽ được trang bị những tiện nghi cao cấp hơn như cửa sổ toàn cảnh Panoramic,rèm che nắng, phanh tay điện tử hay chìa khóa thông minh, hệ thống khóa cửa tự động theo tốc độ …

Về khả năng vận hành thì có lẽ bạn đã thấy, sở hữu trái tim động cơ mạnh mẽ 164 mã lực khiến cho Kia Carens trở nên bền bỉ và mạnh mẽ, cùng với đó là khả năng tiết kiệm nhiên liệu một cách tuyệt vời cũng là điểm cộng lớn cho dòng xe đến từ Hàn Quốc này.

Kia Carens sở hữu cho mình bộ nội thất bọc da màu đen hoặc màu be

Có thể thấy rằng đây là một trong những mẫu xe tầm trung giá ổn đang được rất nhiều người quan tâm hiện nay. Nếu như bạn còn đang băn khoăn rằng không biết có nên mua kia carens cũ không thì hi vọng rằng bài viết trên đây giúp bạn giải đáp phần nào thắc mắc đó.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/2/15
1.280
353
83
34
0917204053
www.dochoixehoicuchi.com
Em xin chào cả nhà !!! Em là thành viên mới tham gia nên cần cả nhà tư vấn giúp em .

Số là em mới lấy bằng lái nên cũng dự tính gom tiền đến cuối năm để mua con Carens SX cũ tầm giá 450t đổ lại ..... vì em thấy xe form đẹp vs cả 2 vợ chồng vs gia đình đều thích nên cần tư vấn ạ

Mấy anh tư vấn cho em vấn đề xăng cộ với chi phí phụ tùng và vấn đề bệnh ho lao khó trị của em nó với ạ !!!! Đọc mấy bài có người bảo xe ngon lành ít hỏng , lại có người bảo mua xe về chỉ có ôm hận nghe cũng thấy nản .... vì lần đầu mua xe nên ít có lựa chọn . Mong anh nào đang đi xe đó vào tư vấn hộ em với ạ . Không kinh doanh chỉ đi gia đình thôi nên vấn đề chật hẹp thi ko pải lo ạ .
ông anh muốn đổi xe nên bán carens số sàn bác quan tâm alo e 0917204053

Hạng B1
22/7/17
92
15
8
34
Mua lựa xe gia đình mà mua, em đang đi cà rem 2014 xăng khoảng 9,5l/100 cây chuối, chả sửa gì ngoài thay vỏ và bảo dưỡng. Ps xe em đi được 80 ngàn km rồi
Vâng anh ...... mà nếu ngồi 7 người có thật sự chật lắm ko a

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Carens/Rondo là loại Sedan 5+2 nên 2 chổ cuối là ko thể rộng bằng xe full 7 chổ. Người cao dưới 1.5m ngồi sẽ ok hơn.

• Like
Reactions: pyben
Hạng B2
12/7/15
145
80
28
55
Vâng anh ...... mà nếu ngồi 7 người có thật sự chật lắm ko a
Dòng xe này là hàng ghế 5+2, dĩ nhiên ko như loại xe 7 chổ khác , hàng ghế cuối cùng chỉ ngồi dc cho trẻ em thôi bác nhé.