Tập Lái
19/1/17
7
9
3
36
Tư vấn mua xe Chevrolet Spark LT hay Kia Morning?

Mình đang mông lung ở 2 xe này: thứ 1 là muốn dùng cho gia đình,thứ 2 là Chạy Grab và Uber...Ở nhiều diễn đàn thì ai hãng nào bênh hãng đó đâm ra em cứ trong vòng lẫn quẫn chả biết đi đâu về đâu...Vì vừa muốn kinh doanh ,vừa muốn dùng cho gia đình vã lại là mua xe lần đầu,nên mong các tiền bối kinh nghiệm tư vấn nhiệt tình...Câu cuối em xin cám ơn mọi người ạ .[pagebreak][/pagebreak]:3dcuoi:

Last edited by a moderator:
Hạng F
12/10/16
7.496
6.352
113
:3dcuoi:
Xe nào chạy Taxi nhiều thì mình đừng mua, đụng hàng hihi
E đùa tí, e thích form của Sp vì nó hầm hố
Ngồi Uber e cũng thích ngồi Sp vì nó hoành tráng dù hơi chật.
Bác chạy thử cả 2 rồi thích e nào thì nhích e đó bác ạ

Tập Lái
19/1/17
7
9
3
36
:3dcuoi:
Xe nào chạy Taxi nhiều thì mình đừng mua, đụng hàng hihi
E đùa tí, e thích form của Sp vì nó hầm hố
Ngồi Uber e cũng thích ngồi Sp vì nó hoành tráng dù hơi chật.
Bác chạy thử cả 2 rồi thích e nào thì nhích e đó bác ạ
Vậy nó chật hơn Kia Morning hả Bác?

• Like
Reactions: phulongac
Hạng C
24/11/16
617
439
63
Dẫn cả nhà đi xem! Ưng chiếc nào thì làm chiếc đó! Mặt khác nên tham khảo thêm vài dòng xe khác nữa! Đừng chọn xe cao quá kẻo phân tâm or cảm thấy xe mình muốn mua nó cùi mía ...
Mua xe thì nên chú ý tư thế ngồi của hàng ghế trước ảnh hưởng thế nào đến hàng ghế sau, khi đi đủ người thì đồ đạc để đâu nữa! Bắt giá nóc nhiều khi bị chuột nó đào hang vào két đấy ...

• Like
Reactions: 22Lúa and ldtc
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Spark không chật hơn morning ( không muốn nói nó rộng hơn)
Chạy Uber nên mua Morning vì ghế sau của Spark điều hòa không tới, khách sẽ bị nóng.( mình đang chạy Spark, nói thật chứ không dìm hàng nhé)
Mua xe dòng này thì xác định đi loanh quanh trong phố, muốn đi đủ tải đường dài, có nhiều chổ chứa valy thì nên mua hạng C hoặc Suv.

Tập Lái
19/1/17
7
9
3
36
Dẫn cả nhà đi xem! Ưng chiếc nào thì làm chiếc đó! Mặt khác nên tham khảo thêm vài dòng xe khác nữa! Đừng chọn xe cao quá kẻo phân tâm or cảm thấy xe mình muốn mua nó cùi mía ...
Mua xe thì nên chú ý tư thế ngồi của hàng ghế trước ảnh hưởng thế nào đến hàng ghế sau, khi đi đủ người thì đồ đạc để đâu nữa! Bắt giá nóc nhiều khi bị chuột nó đào hang vào két đấy ...
Cám ơn ý kiến Bác...Em cũng xác định là mua tầm 400 trở lại.

Tập Lái
19/1/17
7
9
3
36
Spark không chật hơn morning ( không muốn nói nó rộng hơn)
Chạy Uber nên mua Morning vì ghế sau của Spark điều hòa không tới, khách sẽ bị nóng.( mình đang chạy Spark, nói thật chứ không dìm hàng nhé)
Mua xe dòng này thì xác định đi loanh quanh trong phố, muốn đi đủ tải đường dài, có nhiều chổ chứa valy thì nên mua hạng C hoặc Suv.
Nhà đã có 1 chiếc Captiva đời 2013 rồi Bác nhưng hao xăng quá(đc bà cô để rẻ lại cho)...Nên muốn mua chiếc này vừa chạy dịch vụ vừa đi vòng vòng Sì Gòn.Nghe tới dàn lạnh hơi ớn rồi :)...Chiếc Captiva đã sợ không làm lạnh nỗi hàng ghế cuối mà tới chiếc này cũng vậy à?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/10/16
7.496
6.352
113
Nó cao hơn nên cảm giác sẽ bớt ngộp đúng không bác?
Dạ, Sp đi có cảm giác êm hơn Morning
Nhưng e thấy 2 con này cũng ngang ngửa nhau bác ạ, e ko đi nhiều nên chỉ có cảm nhận bấy nhiêu thôi